Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

งานเดคูพาจหลายหลายรูปแบบค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะสาวๆที่ชอบงานฝีมือหายไปนานวันนี้ว่างเลยนำงานเดคูพาจ"ศิลปะการผนึก"มาให้สาวๆติชมค่ะ
เดคูพาจแปลว่าการผนึกเราสามารถนำวัตสดุต่างๆมาผนึกลงชิ้นงานต่างๆได้เช่นกระดาษห่อของขวัญ ผ้าวอลเปเปอร์ napkin และอื่นๆอีกมากมาย แต่ตอนนี้ที่กำลังนิยมคือnapkin ค่ะ เพราะความบางของกระดาษเมื่อทำงานสำเร็จแล้วจะได้งานที่สวยเนียน แต่ก็มีความยากในตัวเพราะกระดาษบางมากเป็นกระดาษทิชชู่ เวลาใช้ลอกเหลือชั้นบน เมื่อโดนน้ำก็ย่อมยับเป็นธรรมดา มาดูกันค่ะว่าเอาอะไรมาอวดดดดดดดดด
ชิ้นแรกที่ขอเสนอคืองานแก้วค่ะเป็นจานแก้ว สามารถใช้งานได้จริงค่ะ ใบด้านซ้ายมือเป็นการหุ้มกระดาษทั้งใบ ใด้านขวาเป็นการไดคัทกระดาษแล้วทำเทคนิคแตกลายค่ะ เพื่อเพิ่มความน่าสนใจลายเสือเปิ้ลทำลายดอกไม้น้องผึ้งHoneybee แห่งFBเป็นคนทำค่ะ

จากคุณ : kissme99
เขียนเมื่อ : 31 ส.ค. 54 02:06:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com