Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ส่งการบ้านคุณระแนงไม้ ... เก้าอี้กินข้าวเด็กแบบพกพา Portable Child Seat ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่นต้องขอบคุณคุณระแนงไม้สำหรับแพทเทิร์นและวิธีทำนะคะ ใครที่มีลูกกำลังหัดนั่งและทานอาหารเสริม เชิญตามไปที่บล๊อกของคุณระแนงไม้ได้เลยค่ะ
http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=ranangmai&group=25

เนื่องจากเดือนหน้าน้องแคนจะครบ 6 เดือนแล้ว ก็ถึงวัยที่จะเริ่มอาหารเสริม (ออยเลี้ยงนมแม่ 100% เลยรอจน 6 เดือนค่ะ) แต่ก็ยังไม่แน่ใจว่าน้องแคนจะนั่งได้เก่งหรือยัง แถมเดือนหน้าก็มีโปรแกรมว่าจะพาลิงคิดกับหมูแคน ไปเที่ยวกับเพื่อน ๆ แต่ไม่อยากจะอุ้มเค้าไว้ตลอดเวลาที่ต้องกินข้าว

เมื่อก่อนบ้านออยใช้ผ้าอ้อมผูกกับเก้าอี้ค่ะ ตั้งแต่หลานคนโต น้องคิด ก็ใช้แต่ผ้าอ้อมมาตลอด (ตอนน้องคิดก็เห็นคุณระแนงไม้ทำแล้วค่ะ แต่ตอนนั้นไม่มีเวลาเย็บผ้าเลย) พอถึงน้องแคนนี่ ไม่ได้หละ เดี๋ยวเสียชื่อสาวกห้องงานฝีมือหมด ...

ว่าแล้วก็เปิดบล๊อกและลงมือเลือกผ้าทันที ได้ผ้าสีทูโทนเหมือนคุณระแนงไม้เลยด้วย ฮี่ ๆ (เข้ากันมั้ยนี่ ของเค้าออกจะสวย ของเราสีแปลก ๆ นะ) เอาหละ ไม่เป็นไร คิดมากเดี๋ยวอดเย็บกันพอดี

เมื่อวานตอนบ่ายก็ตัดผ้าเอาไว้ (เดี๋ยวจะบอกเกร็ดเล็ก ๆ น้อย ๆ ตอนโพสต์แต่ละรูปค่ะ) แล้ววันนี้ก็เริ่มลงมือเย็บตอนสิบเอ็ดโมง หลังจากมาม๊าของออยออกไปธุระ เย็บไปน้องแคนก็หลับ ๆ ตื่น ๆ ไหนจะกินข้าว ไหนจะซักเสื้อนักเรียนน้องคิด ไหนจะตากผ้า ... ทำเสร็จภายในบ่ายสี่โมงครึ่ง หืดขึ้นคอ

เริ่มต้นด้วยรูปนี้ดีกว่าค่ะ ... ผู้ช่วย (ยุ่ง) ... นอนให้กำลังใจอยู่ข้าง ๆ ตอนแรกก็พาขึ้นนอนบนห้อง แต่นอนได้ครั้งละครึ่งชั่วโมงก็ตื่น ซอยบ้านออยรถเยอะค่ะ ไหนจะรับซื้อของเก่า ขายไอติม ขายที่นอน ขายขนมกุยช่าย ขายห่อหมก ฯลฯ ... เฮ้อ

จากคุณ : คุณรักผมและผมรักคุณ
เขียนเมื่อ : 2 ก.ย. 54 19:11:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com