Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

===> อยู่ขอนแก่นมีใครใจดีช่วยสอนหนูถักโครเชได้บ้างมั้ยคะ <=== ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ พี่ๆ ห้องงานฝีมือ พอดีอีกไม่กี่อาทิตย์ก็จะปิดเทอมแรกแล้วค่ะ
อาจจะมีเวลาว่างสักอาทิตย์สองอาทิตย์ เลยอยากเรียนการถักโครเชเป็นตุ๊กตาต่างๆอ่ะค่ะ
เพราะเป็นคนไฮเปอแอคทีฟ แบบว่าอยู่นิ่งๆไม่ได้ มือไม้มันต้องยุกยิกๆตลอดเวลา
คุณแฟนเลยแนะนำว่า เธอควรจะหาอะไรทำเพื่อใช้เวลาว่างให้เป็นประโยชน์
บวกกับเห็นผลงานที่พี่ๆทำแล้วมันน่ารักดี แล้วมันก็มีตุ๊กตาหลายตัวมากที่เห็นและชอบถูกใจ
เลยเกิดแรงบันดาลใจอยากทำเป็นบ้างค่ะ เอาไว้เป็นของขวัญให้ตัวเอง ให้แฟน ให้เพื่อน
ทั้งคนให้คนรับน่าจะสุขใจค่ะ แต่ปัญหาคือ หนูถักโครเชไม่เป็นค่ะ - -"
ไปตระเวนดูที่เซนทรัลแล้วเห็นร้านพินก็ลองแง้มๆ เข้าไปเห็นเขาว่าซื้ออุปกรณ์สอนให้ด้วย
แต่..แต่..แต่ เขาสอนแต่งานนิตติ้ง ไม่สอนโครเช แป่วว หนูเลยแห้วคอตกกลับมาที่หอค่ะ
คือหนูพยายามศึกษาอ่านตามบล็อคแล้ว ไม่ก็หนังสือแล้วแต่ก็ยังไม่เข้าใจอยู่ดีค่ะ
เลยอยากจะรบกวนพี่ๆในนี้ ถ้าใครอยู่ขอนแก่น ว่างๆ รบกวนสละเวลามาสอนหนูหน่อยได้มั้ยคะ ^^
เอาแค่โค้ดก่อนก็ได้ค่ะ ให้รู้ว่าโค้ดนี้ถักแบบไหน จะได้อ่านโค้ดที่พี่ๆแจกแล้วถักตามได้

ยังไงก็รบกวนด้วยนะคะ หนูอยู่แถวๆ มข.ค่ะ ขับรถไปเรียนด้วยได้ค่ะ ถ้าไม่สะดวกออกมาสอน ^^

ปล. ไม่ได้เรียนไปทำเพื่อการค้านะคะ แค่อยากเรียนไว้ทำเป็นงานอดิเรกอ่ะค่ะ

พาน้องเต้าหู้มาขอบคุณล่วงหน้าด้วยค่า ^^

จากคุณ : ~นายหญิงน้อย~
เขียนเมื่อ : 13 ก.ย. 54 20:18:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com