Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่องสวนมะพร้าว กับสวนปาล์มครับ ติดต่อทีมงาน

กำลังจะตัดสินใจ ระหว่าง มะพร้าวน้ำหอมกับปาล์ม ขอความเห็นหน่อยครับ  ว่าอย่างไหนดีกว่ากัน  หากใครทำสวนมะพร้าว หรือปาล์ม สอบถามหน่อยว่า
1. มีพื้นที่ปลูกเท่าไร ปลูกกี่ปีแล้ว
2. ผลผลิต กับค่าใช้จ่ายเป็นอย่างไง  
3. คนงาน กี่คน และจ้างแบบไหน
4. การเก็บเกี่ยวทำอย่างไงครับ จ้างเหมา หรือทำกันเอง ค่าใช้จ่ายเป็นไง
5. การขาย ขายที่ไหนหน้าสวน   หรือขนไปขายเอง  
ขอบคุณมากๆ ครับสำหรับทุกคำตอบ  คนอยากเป็นเกษตรกร

จากคุณ : k_po
เขียนเมื่อ : 14 ก.ย. 54 12:46:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com