อย่าไปเดินร้านหรูๆ ค่ะ เพราะนั่นราคาปกติทั่วไปอยู่แล้ว เดินดูรอบนอกตามร้านที่เค้ามีอาหารเป็นกระสอบแบ่งขายเยอะๆ นั่นล่ะคะลองเช็คราคาดู ร้านที่เราซื้อประจำคือเจ๊ไก่ ร้านจะอยู่ตรงริมถนนเลยจากตลาดน่ะค่ะ จะมีร้านขายแบบนี้อยู่ 2 ร้าน ลองเช็คราคาดู ใช้อาหารยี่ห้ออะไรคะ ถ้าแบบยี่ห้อแพงๆ ลองถามเค้าดูก้อได้ว่ามีหรือเปล่า เอาง่ายๆ เราซื้อวิสกัสแบบซองยกกล่อง 24 ซองร้านนี้ขาย 250.-บาท ซึ่งในสนามหลวง 2 เรายังหาราคานี้ไม่ได้เลย ทรายก็ถูก แม็กซิม่าเค้าก็ 850.-บาทเองค่ะ
จากคุณ |
:
ข้าวปั้นหมูจุ่ม
|
เขียนเมื่อ |
:
14 ก.ย. 54 15:33:24
|
|
|
|