Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอวิธีการปลูกโฮย่าค่ะก่อนที่มันจะตายT_T ติดต่อทีมงาน

โชได้รับกิ่งโฮย่ามาจากพี่ใจดีในห้องต้นไม้ สองกิ่งด้วยกัน
แต่ทว่ามาวันนี้มันเหี่ยวแย่ลง ทำไงดีค่ะ ตอนที่โชได้รับกิ่งโฮย่ามา (แบบไม่มีรากนะคะ)
ก็นำไปปลูกในกระถางที่ใส่กาบมะพร้าวที่แช่น้ำ 3 วัน (เปลี่ยนน้ำทุกวัน)
แต่ทว่าตอนนี้มันใกล้จะตายแล้ว ทำไงดีค่ะ โชทำอะไรขั้นตอนใหนผิดไปรึป่าววว

รบกวนด้วยค่ะ

จากคุณ : chokojang
เขียนเมื่อ : 18 ก.ย. 54 17:48:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com