Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@@@@ กระทู้แจ้งส่งและรับของประมูล @@@@@ ติดต่อทีมงาน

ผมได้รับมอบหมายจากคุณน้อง “ระฆังเหนือ” ให้จัดการเรื่องกระทู้แจ้งการส่งของประมูลในการช่วยเหลือน้ำท่วมในครั้งนี้ครับ

หลังจากที่เราประมูลกันไปเรียบร้อยแล้วนะครับ ซึ่งมีต้นไม้และสิ่งของที่ส่งให้ประมูล 94 ชุด ได้ยอดเงินทั้งสิ้น 67,482 บาท
ตอนนี้สมาชิกที่ประมูลได้ก็เริ่มโอนเงินไปในที่ต่างๆบ้างแล้ว ดังกระทู้สรุปและแจ้งโอนเงิน   http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J11076887/J11076887.html

เมื่อผ่านขั้นตอนการโอนเงินแล้ว ก็มาถึงขั้นตอนการแจ้งส่งและรับของนะครับ

ขอให้ทุกท่านปฎิบัติดังนี้นะครับ

1 ผู้ที่ประมูลได้ เมื่อโอนเงินแล้วจะต้องส่งหลังไมค์แจ้งชื่อที่อยู่ไปยังเจ้าของต้นไม้หรือสิ่งของที่ให้มาประมูล

2 ผู้ที่เป็นเจ้าของต้นไม้และสิ่งของ เมื่อได้รับหลังไมค์แล้ว ต้องไปตรวจสอบการโอนเงินจากในกระทู้แจ้งโอนเงินให้เรียบร้อยก่อน http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J11076887/J11076887.html  

3 ผู้ที่เป็นเจ้าของต้นไม้หรือสิ่งของ เมื่อตรวจสอบเรียบร้อยแล้ว ก็ให้ส่งของได้ และต้องแจ้งการส่งของในกระทู้นี้ พร้อมรายละเอียดรหัสของประมูล login ผู้ส่ง  login ผู้รับ หมายเลขพัศดุหรือใบเสร็จของ ไปรษณีย์

4 เมื่อผู้รับได้รับของแล้ว จะต้องมาโพสแจ้งให้ทราบว่าได้รับของแล้วในกระทู้นี้ โดยให้แจ้งรหัสของประมูล login ผู้ส่ง login ผู้รับ

ผมขอให้ทุกๆท่านปฎิบัติตามขั้นตอนด้วยนะครับ จะได้ให้ทุกอย่างสมบูรณ์เรียบร้อยมากที่สุดครับ

ต้องขอขอบคุณทุกๆท่านที่มีส่วนร่วมในกิจกรรมครั้งนี้ เงินที่ได้แม้จะไม่มากมายนั้น แต่ก็แสดงให้เห็นว่าคนไทยมีน้ำใจและไม่ทอดทิ้งกันในยามที่คนไทยเดือดร้อน และหวังว่าเมื่อคนไทยเกิดความเดือดร้อนอีก เราก็จะยังเห็นน้ำใจจากคนไทยด้วยกันอย่างนี้ตลอดไปครับ

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : ปุ้ม ครับ
เขียนเมื่อ : 20 ก.ย. 54 21:29:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com