Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีใครที่ทำงานฝีมือเป็นอาชีพหลักไหมคะ ติดต่อทีมงาน

คืออยากทราบว่าในห้องนี้มีใครที่ทำงานฝีมือแบบจริงจัง เป็นอาชีพหลัก
ไม่มีงานอื่นประจำ อยากจะขอแนวทางหน่อยค่ะ

ส่วนตัวชอบทำงานฝีมือเกือบทุกอย่าง เป็นสิ่งที่เรารักมาก ตั้งแต่เด็กๆ แต่ที่ทำได้ดีคือ งานโครเชต์ ปกติตอนนี้ ทำเป็นงานเสริม มีคนมาจ้างทำเรื่อยๆ
ทำมาตั้งแต่สมัยเรียนแล้ว ทำขายตลาดนัดประมาณนั้น ตอนนี้จบออกมาทำงาน บางครั้งเลยคิดเล่นๆว่าอยากมีธุรกิจส่วนตัวของตัวเอง แล้วเราจะทำอะไรดี  คุณพ่อเคยถามว่าแล้วสนใจทำอะไร ที่คิดว่าทำได้ดีที่สุด ก็เลยเคว้งคว้างหลงทางมาพักใหญ่ พ่อเลยบอกว่าหาตัวเองให้เจอก่อน หาสิ่งที่เรารักและทำได้ตลอด ไม่เบื่อ และไม่เจ๊ง

ถ้าถามสิ่งที่รักคงเป็นงานฝีมือ แต่มันจะอยู่ได้ตลอดไหม อาจจะเป็นร้านขายอุปกรณ์ เปิดสอน ขายผลงานของเรา พอจะเป็นไปได้ไหมคะ ลงทุนสูงไหม

มีใครที่ทำแล้วประสบความสำเร็จไหมคะ หมายถึงมีรายได้ตลอด อาจจะไม่มากมายแต่มาเรื่อยๆ เลี้ยงตัวเองได้
อยากจะขอศึกษาไว้เป็นแนวทางหน่อยค่ะ

จากคุณ : มะหง่าว
เขียนเมื่อ : 28 ก.ย. 54 20:54:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com