Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โฮย่า...กระทู้นี้แจกแหลกค่ะ ติดต่อทีมงาน

แต่นแตนแต๊น... นกดื่มชา

นักกีฬาของเรานี่แรงดีกันจริงๆ  เอาเป็นว่าเราให้นาทีทอง 15 วินาทีก็แล้วกันค่ะ  คนที่โพสได้ตั้งแต่ 12.00.00-12.00.15  เราจะให้ตามที่รีเควสทั้งหมดเลยค่ะ  แต่ก็คงจะต้องขอไปตัดชำเพิ่ม+ตัดสดกันก่อนล่ะนะ flower

คนที่รู้ว่าตัวเองได้แล้ว  ทั้งตอนรอบเช้าตรู่(เช็คใน คห.25ได้ค่ะ)และรอบเที่ยงรบกวนยิงคอนเฟริมวิธีรับ+ที่อยู่มาที่หลังบ้านด้วยค่ะ พลุ

ปล. ให้เวลาคอนเฟริมตัวเองถึงแค่เที่ยงคืนวันนี้นะคะ  ถ้าไม่ยิงหลังบ้านมาจะถือว่าสละสิทธิน้อ  สละสิทธิเยอะๆก็อาจจะได้มีมาแจกกันอีกรอบ ฮ่าฮ่าฮ่า

ปล.1 หลังเที่ยงคืนวันนี้จะสรุปยอด  แล้วก็ออกสนามรบไปถล่มระเบียงค่ะ  ถ้ายังมีต้นไหนเหลือ  เดี๋ยวจะเอามาแจกตามคิวที่โพสขอเอาไว้ค่ะ  ดังนั้นคนที่ชวดไปแบบไม่กี่วินาที  ช่วง2-3วันนี้เช็คหลังบ้านด้วยเด๊อ นกดื่มชา

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

เนื่องจากเราปลูกโฮย่าที่ระเบียงห้องแคบๆก็เลยต้องจัดระเบียบกันบ่อยๆ  แต่ตัดแล้วมันก็สงสารทิ้งไม่ลง...เลยเอามาชำมันทั้งหมดที่ตัดเลยค่ะ  ผ่านไปเกือบปี  ตอนนี้กิ่งชำโฮย่าท่วมระเบียงเลยค่า  มีตั้งแต่กลายสภาพเป็นไม้ใหญ่  ไม้รุ่น  แทงยอด...ไปจนถึงรากยังไม่เดินเลยค่ะ  ไอ้เราก็กะๆจำนวนต้นเอาอ่ะนะ  แต่ไม่ต้องห่วงค่ะถ้านับต้นผิดไปก็จะจัดการชำใหม่ให้ค่าหรือถ้าจะเอาเป็นกิ่งสดกันเลยก็ได้นะกั๊บ  วันนี้ได้ฤกษ์ดี  เอามาแจกกันให้กระจายไปเลยดีกว่า ฮ่าฮ่าฮ่า

Update กติกาล่าสุด (ณ.เวลา 04.00น.) : ให้เวลานักกีฬาเตรียมตัวกันก่อนค่ะ  เลือกต้นที่อยากได้จากเมนูกันให้เรียบร้อยก่อน  ไม่จำกัดจำนวนชนิดแต่ได้แค่ชนิดละ 1 ต้นค่ะ  ถ้าเกิดต้นไหนมีแล้วก็แบ่งให้เพื่อนๆกันเถอะเนอะ  

ทั้งคนที่มารับเองและคนที่จะให้ส่งไปรษณีย์ให้  จะเริ่มแจกในวันนี้เวลาเที่ยงตรง 12.00 น.ค่ะ flower

ผีเสื้อ MENU นกดื่มชา

1. Hoya sp. Philippine (ดอกสีชมพูเล็กๆน่ารัก  สีหวานจ๋อยเลย)
2. Hoya obscura (ดอกสีส้มอ่อนๆกลมๆขนๆ  หอมมากในแบบผู้ดี)
3. Hoya adriana (ดอกรูปดาวสีออกเหลืองๆส้มๆ)
4. Hoya coronaria (ดอกรูปดาวสีชมพูอ่อนมากๆไปจนถึงชมพูเข้มปิ๊ด)
5. Hoya incrassata (ดอกเล็กๆแต่กลิ่นหอมได้แบบโอเว่อร์  แค่ช่อเล็กๆก็ฟุ้งไปทั้งระเบียง  กลิ่นคล้ายๆตะไคร้หอม)
6. Hoya chlorantha (ดอกสีเขียวอ่อน  หอมอ้อน..น..อ่อน)
7. Hoya australis (ดอกสวยแล้วก็หอมแบบโอเว่อร์ค่ะ  กลิ่นหอมแบบหวานๆ)
8. Hoya mindorensis(แดง) (เห็นดอกทีไร...อยากกินน้ำแข็งใสราดน้ำแดงทุกที)

เพิ่มเติม นกดื่มชา
- ถ้าใครมารับเองที่ BTSอนุสาวรีย์ชัย  เราจะเอาพวกกิ่งชำที่ต้นใหญ่ๆเบิ้มๆแล้วให้เป็นกรณีพิเศษไปเลยค่ะ  เพราะว่ามันหนักแล้วก็ค่าส่งแพงด้วย  แต่ถ้าใครที่ให้ส่งไปรษณีย์ให้ก็จะได้เป็นต้นไซส์เล็กๆน้อ  เพราะงั้นคนที่โพสได้แล้วรบกวนช่วยระบุวิธีการรับลงในความเห็นด้วยนะคะ

- เนื่องจากงบประมาณมีจำกัด  เราคงส่งฟรีให้ได้แค่ 10 คนแรกค่ะ(ไม่นับรวมคนที่มารับเอง)  คนที่ 11 เป็นต้นไปคงต้องให้ส่งแสตมป์มาให้เราเอาไปแปะบนกล่องพัสดุเป็นค่าส่งนะคะ

- คนที่รู้ตัวว่าโพสได้แล้ว  ยิงที่อยู่มาหลังบ้านเราได้เลยค่า พลุ

ปล. จากกระทู้เก่าที่เราเคยโพสไว้  ตอนนั้นกระโปรงขาวบานได้ใหญ่สุด 16 ดอก  ตอนนี้ขึ้นเป็น 25 ดอกแล้วนะคะ  ดูเหมือนทริคนั้นจะได้ผลจริงๆแล้วล่ะ  อิอิ...

แก้ไขเมื่อ 01 ต.ค. 54 14:55:07

แก้ไขเมื่อ 01 ต.ค. 54 13:17:12

แก้ไขเมื่อ 01 ต.ค. 54 13:04:16

แก้ไขเมื่อ 01 ต.ค. 54 12:58:01

แก้ไขเมื่อ 01 ต.ค. 54 04:15:14

แก้ไขเมื่อ 01 ต.ค. 54 01:32:28

แก้ไขเมื่อ 01 ต.ค. 54 00:16:16

แก้ไขเมื่อ 01 ต.ค. 54 00:10:29

แก้ไขเมื่อ 01 ต.ค. 54 00:06:17

จากคุณ : vinv
เขียนเมื่อ : 30 ก.ย. 54 23:45:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com