Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปี๊ป่อ...Update กระทู้แจกแหลกโฮย่าค่ะ ติดต่อทีมงาน

จากกระทู้เดิมhttp://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J11138576/J11138576.html

ยังไม่เที่ยงคืนก็จริง  แต่นักกีฬารายงานตัวกันครบแบบไม่มีขาดเลยสักคนเดียว เด็กผู้ชาย

ไอ้เราก็จัดการลิสต์สรุปยอดสิคะ  นับไปนับมา.....หน้าถอดสี  เอาเข้าแล้วไง  เมื่อวานนับๆยอดกิ่งชำได้ประมาณ90+  แต่ดูยอดรวมแล้วมันดันเป็น110+นี่สิ  เจี๊ยก...ตอนเที่ยงสงสัยมัวแต่กินไปเชียร์ไป  คำนวนพลาดแล้วตรู......สรุปว่าต้องชำเพิ่มแหงๆค่ะ ใบเหลือง

ว่าแล้วก็เดินไปเตรียมถล่มระเบียงเพื่อเช็คยอดกิ่งชำที่มีอยู่   แค่เริ่มต้นก็.....หน้าถอดสีรอบ2  ชิบแล้วไง  เพราะเราเอามันมาวางไว้รวมกัน  ผลก็คือรากมันเชื่อมกันไปหมดเลยค่ะ  ดูท่าทางว่าตอนที่จับแยกต้นคงต้องมีรากขาดกันแน่นอนเลย  แล้วก็คงจะขาดเยอะด้วย......สรุปว่าหลังแยกต้นแล้วคงต้องให้น้องย่าพักฟื้นกันสักพักอ่ะค่ะ ใบแดง

สรุปรวมได้ว่างานนี้ทุกคนคงต้องร้องเพลงรอกันไปก่อนน้อ  ชำใหม่รอรากเดินก็ราวๆ2-3สัปดาห์  พักฟื้นก็น่าจะราวๆ1-2สัปดาห์อ่ะค่ะ  เราจะรวบรวมให้ครบ+รอให้ทุกต้นแข็งแรงดีก่อน  แล้วก็จะทยอยแจกตามคิวไปจนครบแน่นอนจ้า  ไม่ต้องห่วงค่ะ...ไม่ต้องทวงก็ได้แน่  แต่รอนานหน่อยนะ  หรือถ้าใครเป็นวัยรุ่นใจร้อนอยากได้กิ่งสดเอาไปชำเองก็ยิงมาหลังบ้านได้เลยครับท่าน(เฉพาะคนที่โพสได้โฮย่าในกระทู้แจกแล้วนะคะ  ไม่รับพวกทำเนียนมานะเออ) pompom

ปล. พรุ่งนี้จะไปเดินเจเจซื้ออุปกรณ์สำหรับชำ  เพราะงั้นจะหายตัวจากกระทู้+หลังบ้านน้อ นกดื่มชา

แก้ไขเมื่อ 02 ต.ค. 54 00:22:22

จากคุณ : vinv
เขียนเมื่อ : 2 ต.ค. 54 00:12:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com