Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ภาษา(ไทย)ต้นไม้วันละคำ >>> สระเอ+กอไก่+ไม้จัตวา+งองู = เก๋ง ^ ^ ติดต่อทีมงาน

หายไปหลายวัน
สวัสดีมิตรรักแฟนเพลงค่ะ คริๆ
หยอกเย้า หยอกเย้า

หายไปทำฟัน หายไปแอบป่วยมานิดหน่อยค่ะ
ฟันคุด แล้วยังฟันเก(ย์) เลยต้องเอาออก เลือดกลบปากเลยยยยย
อุตส่าห์หลบเลี่ยงมาได้ตั้งหลายเดือน จนแล้วจนรอด ก็ไม่รอดค่ะ
อย่างงี้ต้องลาออก สถานเดียว ปวดฟันอยู่หลายวันนนนนเลยค่ะ

และๆๆๆ ........
วันนี้หลังจากหายหน้าไปนิดนึง มีรูปน้องเก๋งใหม่ๆมาให้ดูด้วยค่ะ
ดอกใหญ่ได้ใจ(หลังจากอกหักกับเจ้าต้นนี้มาหลายทีY Y)
แล้วก็มารวมๆเก๋งที่บ้านกันค่ะ
ตอนนี้ก็เริ่มมีเยอะขึ้นแล้วเหมือนกันค่ะ จากการหมกหมุ่น ตามล่าตามเก็บมาเรื่อยๆ
(มีตัวใหม่ๆที่ยังไม่ชำก็มีค่ะ ช่วงนี้ไม่มีเวลาเท่าไหร่เลย - -* เพราะงั้นบางตัวอาจจะหลุดๆหลงๆตาไปนะค่ะ คราวหน้าๆๆ มาใหม่ไม่สายค่ะ )

ดังนั้นวันนี้ก็จัดหนักหน่อยค่ะ เพราะ.....
ขอเสนอภาษาไทย(ต้นไม้) วันละคำ
วันนี้เสนอคำว่าาาาาา  เก๋ง ค่ะ
เก๋งล้วนๆๆๆค่ะ

มามะๆๆ มาดูเด็กใหม่กัน
Stapelia leendertziae

นัท นิคเนม ว่าน้องลำโพงแดงนะค่ะ
ดอกใหญ่ๆเหมือนลำโพง สีแดงๆ ค่ะ
(เพราะฉะนั้นต่อไปนัทขอเรียกลำโพงแดงนะค่ะ สั้นๆได้ใจความค่ะ
ส่วนชื่อวิทย์ เอาไว้จำเรื่อยเปื่อยค่ะ หยอกเย้า )

แก้ไขเมื่อ 03 ต.ค. 54 23:24:29

จากคุณ : คนส่วนน้อย
เขียนเมื่อ : 3 ต.ค. 54 23:07:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com