Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

====> ได้น้องแอฟริกันไวโอเลตมาเชยชม 3 ต้น ควรดูและยังไงดีคะ <=== ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่า พี่ๆ ห้องต้นไม้ : )

ช่วงนี้ที่ขอนแก่นลมหนาวเริ่มมาเยือนแล้ว

ดอกไม้เมืองเหนือสวยๆ ก็เริ่มมาเบ่งบานที่ขอนแก่นบ้างแล้วเช่นกันค่ะ

วันนี้หลังจากเรียนเสร็จเลยไปเดินชมดอกไม้เล่นๆ

แอบถูกตาต้องใจน้องแอฟมานานแล้วค่ะ แต่ไม่กล้าบอกรักเธอสักที

กลัวเอาเธอมาอยู่ด้วยแล้วจะทำให้เธอช้ำจนต้องกลั้นใจตาย

เดินชมไปก็ถามราคาไป เจอร้านนึงบอกราคามาเล่นซะเราตกใจ

ปกติราคาน้องแอฟกระถางใหญ่ 4  นิ้วที่นี่เขาขาย 70-80 กันค่ะ

คุณป้าเจ้าของร้านบอกมาว่า 50 บาท อินู๋ตกใจแทบหงายหลัง ถามซ้ำอีกที

ป้าแกหัวเราะเก้อๆ บอกว่าป้าจำราคาผิด แต่ไหนๆ บอกราคานั้นแล้ว ป้าขายตามนั้นจ้า

แทบจะตะโกนดีใจให้ลั่นโลก  สรุปสุดท้ายคือด้วยความงก เพราะเห็นแก่ของดีและถูก(กว่าร้านอื่นๆ)

เลยสอยมาแบบเกรงใจป้า ได้มา 3 ต้นค่ะ ยังไม่มีภาพให้ดู เพราะยังตื่นเต้นไม่หาย

ดีใจๆๆ อิอิ แต่ก่อนสิ่งอื่นใดอยากจะทราบลักษณะนิสัยใจคอเธอก่อนค่ะ

ว่าจะอยู่ร่วมกันได้มั้ย เอาใจยากหรือเปล่า มีปัญหามากไหม ไม่ใช่สวยแล้วเรื่องมากน้า

เลยจะมาขอข้อมูลพี่ๆ ห้องต้นไม้ผู้น่ารัก ช่วยแนะนำหนูทีนะค้า ไหนๆ ก็สู่ขอเขามาแล้ว

เลยอยากใช้ชีวิตคู่ (กับต้นไม้) ให้ดีที่สุดน่ะค่า

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำแนะนำนะคะ ^^

แปะแอฟให้ดูแต่เป็นภาพในเน็ตนะค้าบบ

แก้ชื่อกระทู้ค่า  ควรดูแล มะช่าย ดูและค่า T_T

แก้ไขเมื่อ 01 พ.ย. 54 21:31:38

จากคุณ : ~นายหญิงน้อย~
เขียนเมื่อ : 1 พ.ย. 54 21:14:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com