Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เตือนภัยเรื่องแมลงก้นกระดก ติดต่อทีมงาน

มันจะมาในช่วงปลายฝนต้นหนาวครับ  ผมเคยโดนไปแล้ว(ในรูป)  ตอนกำลังรดน้ำกล้วยไม้เวลากลางคืน  รู้สึกเหมือนมีมดไต่อยู่ที่ใต้คาง  ผมก็ใช้มือปาดเช็ดออก  กลับกลายเป็นว่าผมไปบี้ให้น้ำกรดที่ก้นมันฉีดออกมา  เปื้อนตรงไหนไหม้ตรงนั้น  ไม่ได้เอะใจใช้แต่น้ำเปล่าเช็ดถู  แล้วก็เข้านอน เช้าขึ้นมาปวดแสบปวดร้อนแถมคันมากๆ  จนทนไม่ไหวต้องไปหาหมอ  ท่านก็ให้ยามาหนึ่งชุดกับแอมโมเนียอ่อนๆ นำมาชุดสำลีให้ชุ่มๆ แล้วโปะลงไปที่รอยไหม้  เกือบอาทิตย์กว่าจะหาย  แต่ก็ยังรู้สึกคันอยู่ตลอดเวลา  สองอาทิตย์ถึงจะหายครับ

ฉนั้นโปรดระวังครับ  ถ้าเข้าตาอาจบอดได้นะครับ

จากคุณ : TKM
เขียนเมื่อ : 2 พ.ย. 54 09:27:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com