Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สมาชิกใหม่รบกวนขอแนะนำด้วยค่ะ บ้านใหม่ปลูกต้นอะไรแทน..หูกระจง..ดีคะ !! ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ ..
ชื่อ กุ๊กเก๋ นะคะ ขอเป็นสมาชิกห้องต้นไม้ด้วยคนค่ะ
ติดตามห้องต้นไม้มาพอสมควร ปลูกอะไรไม่เก่ง แต่ชอบกุหลาบมาก(ช่วงนี้ไม่ค่อยสบาย ปลูกไว้เยอะตอนนี้เลยดูแลไม่ไหวค่ะ เศร้ามาก)
ส่วนมากจะอ่านๆ ดูรูปสวยๆ มีขอรับเมล็ดบ้างไรบ้าง จากผู้ใจดีทุกท่าน ขอบคุณไว้ด้วยค่ะ..  

วันนี้มีเรื่องรบกวนให้ผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ..

เพิ่งย้ายเข้ามาบ้านใหม่เมื่อ 2 วันนี้เอง แปะรูปบ้านในเฟสบุ๊ค พอดีมีเพื่อนมาทักเรื่อง หูกระจง ค่ะ
ว่ารากไปไกล ต้นโตเร็วสูงใหญ่มากๆ  อาจทำลายพื้นปูน ตัวบ้านได้

ก็เลยตกใจหาอ่านในกระทู้เก่าๆ ก็เห็นจะเป็นตามนั้น
แถมใบก็ร่วงเยอะจนกวาดกันไม่ไหว บุ้งและหนอนก็เยอะอีก .. เครียดมากเลยค่ะ

วันที่เค้ามาลงก็ไม่อยู่บ้าน ผู้ใหญ่ที่บ้านเค้าก็ไม่รู้ค่ะ บอกว่าทรงสวยดี ก็สั่งมา เก๋ก็ไม่รู้ว่าคือต้นนี้ เคยเห็นแต่ต้นใหญ่ๆแล้ว
นี่ลงได้เกือบเดือนแล้วมั๊งเนี่ย .. อยากเอาออกค่ะ ปลูกอะไรแทนดีคะ ..

จากคุณ : SarangLady
เขียนเมื่อ : 13 พ.ย. 54 14:28:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com