Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เซียน นิตติ้ง ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

ผมหัดทักนิตติ้งมาได้ 3-4วันแล้ว แต่ทำยังไงก็ได้ไม่เกินแถว3-4 เลยครับ เรื่องๆของเรื่องมีอยู่ว่า ผมถักอยุ่ดีๆแล้วถักเพลิน ตอนแรกขึ้นไว้ 40 ห่วง แต่ถักไปถักมา ลองนับดูได้ 50 ห่วง แล้วมันแน่นมาก ผมเลยมีปัญหามาถามครับ

1. เวลาพันไหมไว้ที่นิ้ว ต้องพันแบบไหนเพื่อเวลาปลดห่วงแล้ว ไหมไม่ตึงเกินไป
2. ผมถักแล้วบางทีสังเกตเห็นว่าห่วงมันไขว้กัน มันเป็นเพราะผมถักบิดใช่ครับ
3. ผมอยู่แถวมีนบุรี มีใครพอให้คำแนะนำได้บ้างครับ ผมจะได้เอางานไปให้ดู

ปล.ผมตั้งใจจะถักผ้าพันคอให้เป็นของขวัญวันเกิดแม่ (สิ้นเดือนนี้แล้ว) เลยอยากรบกวนขอความช่วยเหลือแบบด่วนที่สุดอ่าครับ

จากคุณ : oui_superman
เขียนเมื่อ : 18 พ.ย. 54 02:44:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com