Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

******ขอลากิจไม่มีกำหนด.....+ ขออภัย ******* ติดต่อทีมงาน

ตามธรรมเนียมไทยแท้...ไปลามาไหว้

เมื่อได้เข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ห้องต้นไม้ก็ได้แนะนำตัวให้เพื่อนๆรู้จัก   ตอนนี้จะขอลากิจเพื่อไปปฏิบัติภาระกิจใหญ่หลวง  เนื่องจากน้ำท่วมที่ทำให้เหน็ดเหนื่อยอย่างแสนสาหัส

น้ำท่วมสูงทั้งที่บ้านและที่ร้าน  ที่บ้านเกือบจะเรียบร้อยแล้ว  ยังเหลือน้ำขังรอบบ้าน6-12นิ้ว  แต่ที่ถนนหน้าบ้านประมาณเข่า

ส่วนที่ร้านสาหัสกว่าเยอะ ผ่านไปเดือนกว่าที่ต้องปิดร้าน จนป่านนี้น้ำที่ถนนยังสูงเป็นเมตรเลยค่ะ  ยังรอการปรับปรุงใหม่ทั้งร้าน

เลยต้องมาขอลากิจเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่านไปก่อนอย่างไม่มีกำหนด

และพรุ่งนี้ต้องพาคุณแม่ไปหาหมอเพราะปวดหลังมาก จนเดินไม่ได้ คุณแม่เริ่มปวดก่อนน้ำท่วม  แต่ต้องอพยพไปอยู่ต่างจังหวัด  พาไปหาหมอที่ ตจว.แล้วไม่ดีขึ้น  จนตอนนี้น้ำที่ถนนนรังสิต-นครนายกลดจนรถวิ่งผ่านได้แล้ว จึงตัดสินใจเอาคุณแม่ไปหาหมอใน กทม.ซึ่งอาจต้องผ่าตัด   ยิ่งทำให้ไม่ได้เข้าใช้อินเตอร์เนตอีกนาน

และที่ต้องมาตั้งกระทู้นี้อีกเหตุผลหนึ่งคือ  ต้องการขออภัยอาจารย์ทุกท่านที่ให้การบ้านมา  ต่อไปนี้ไม่มีการบ้านส่งแล้วนะคะ

ส่วนท่านที่เคยรับปากว่าจะเพาะต้นไม้ทั้งหลายในบ้านให้  ต้องขอยกเลิกทั้งหมดเลยนะคะ  ต้นไม้ในบ้านตายไปหมด 90 % ค่ะ ต้องขออภัยจริงๆที่รับปากแล้วไม่สามารถส่งมอบให้ค่ะ

ขอบคุณมิตรภาพของทุกๆท่านที่มอบให้  ขอบคุณพี่ๆน้องๆหลายๆท่านที่คอยห่วงใยโทรถามและให้กำลังตลอดเวลาที่ต้องเผชิญกับมหันตภัยในครั้งนี้ค่ะ  เป็นกำลังใจอันยิ่งใหญ่ที่จะขอจดจำไว้ในหัวใจตลอดไปค่ะ...ขอบคุณค่ะ

แก้ไขเมื่อ 28 พ.ย. 54 07:27:44

จากคุณ : TASSY_TT
เขียนเมื่อ : 28 พ.ย. 54 07:26:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com