Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มาเล่นเกมส์เอารางวัลกันค่ะ ติดต่อทีมงาน

มาแล้วค่ะ เอา Hoya retusa มายั่วใจ สำหรับ 2 ท่าน ใครอยากได้มาร่วมสนุกกันค่ะ กับเกมส์ง๊ายง่าย

แต่ก่อนอื่น ขอถามเพื่อนๆหน่อยค่ะ

มีใครรรู้จักต้นผีเสื้อแสนสวยบ้างคะ อยากหามาปลูก อยากรู้ว่าสามารถปลูกได้ทุกภาคของประเทศไทยรึเปล่า แล้วที่ไหนมีขายบ้าง(แต่เอาเข้าจริงก็ไม่มีปัญญาจะไปอยู่ดีค่ะ) อยากได้ค่ะ ราคาประมาณเท่าไหร่ ใครพอทราบบ้างคะ

มาเข้าสู่เกมส์ของเราดีกว่า

เกมส์จับคู่

กติกา : 1.ก้อยจะมีภาพโฮย่า ทั้งหมด 8 ภาพ และชื่อของโฮย่าเหล่านั้น ให้ผู้เล่นทุกคน จับคู่ชื่อโฮย่า กับภาพที่ก้อยให้ ง่ายๆๆเอง เห็นมั๊ยคะ มาเล่นกันนะ
          2.สามารถตอบคำถามได้ตั้งแต่เวลา 11.11 น. - 13.13 น. เลขสวยค่ะ (ความจริงก้อยเผื่อเวลาไว้ กลัวไม่มีคนสนใจมาเล่น)
          3.ตอบได้คนละกี่ครั้งก็ได้ แต่ไม่สามารถแก้ไขคำตอบในความเห็นนั้นๆได้ ให้โพสต์เป็นความเห็นใหม่เลย  แต่จะต้องมีคนโพสต์ขั้นความเห็นนั้นก่อนนะคะ
 ถึงจะโพสต์ความเห็นใหม่ได้         

4.ผู้ที่ตอบถูกเป็นคนแรก และคนที่ 2 ก็จะได้รับไปเลยกับกิ่งชำ Hoya retusa จะมาเฉลยคำตอบหลังจากหมดเวลานะคะ

5.ใครผิดกติกา อดค่ะ

**** ขอบคุณภาพทั้งหมดจากกูเกิ้ลค่ะ

อันนี้เป็นรายการแจกค่ะ

ดาวนายร้อยสีแดง 5 ท่านค่ะ ลงชื่อไว้แล้วเดี๋ยวจะส่งที่อยู่ให้หลังไมค์ แล้วส่งซองมารับเองนะคะ (ลงชื่อรับได้เลยไม่ต้องรอเวลาค่ะ รายการนี้)

1.

2.

3.

4.

5.

แก้ไขเมื่อ 29 พ.ย. 54 10:14:50

แก้ไขเมื่อ 29 พ.ย. 54 10:14:06

แก้ไขเมื่อ 29 พ.ย. 54 10:13:29

แก้ไขเมื่อ 29 พ.ย. 54 09:59:21

จากคุณ : Nuu_Koy
เขียนเมื่อ : 29 พ.ย. 54 09:30:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com