Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++++++++นึกว่า " พรมญี่ปุ่น " จะไปกับสายน้ำหมดแล้ว และแล้วปาฎิหารย์ก็เกิดขึ้นอีกครั้งครับ+++++++++ ติดต่อทีมงาน

หลังจากห่างหายไปนาน ด้วยเรื่องอุทกภัยที่เกิดขึ้น และผมก็เป็นคนหนึ่งที่ได้รับผลกระทบ ถึงแม้ตอนนี้จะอยู่ในช่วงรอบูรณะบ้านให้เสร็จสมบูรณ์

เนื่องจากทนความคิดถึงห้องต้นไม้ไม่ไหว วันนี้เลยขอเอาพรมญี่ปุ่น ที่รอดตายอย่างปาฎิหารย์ ถึงแม้จะอดน้ำเป็นอาทิตย์ ถึง2อาทิตย์ก็ตาม ทำให้ยังสามารถเก็บสายพันธุ์หลักๆที่หายากไว้ได้บางส่วน

วันนี้ขอเปิดตัวด้วยคลีโอกระจาด ถึงแม้จะดูโทรมไปด้วยภาวะขาดน้ำ แต่เธอช่างมีความอดทนเหลือเกิน ถึงแม้จะขาดน้ำร่วมสองอาทิตย์ หลังจากเกิดปาฎิหารย์ก่อนหน้านี้ ที่ใช้น้ำทะเลรด ถ้าใครติดตามกระทู้ผมจะรู้ดีครับ

เริ่มกันเลยนะครับ วันนี้ว่ากันเรื่องพรมล้วนๆนะครับ เอาภาพมาให้เพื่อนๆชมหลังจากห่างหายไปนาน

จากคุณ : Best Bet
เขียนเมื่อ : 3 ธ.ค. 54 20:51:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com