Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เลี้ยงกระต่ายในห้องนอนได้ไหมค่ะ ติดต่อทีมงาน

เราอยู่หอค่ะ ห้องใหญ่ประมาณ 3x6เมตร มีห้องน้ำในตัว อยากถามว่า เลี้ยงกระต่ายในห้องแบบ มีกรงให้เค้าแต่เปิดกรงให้เค้าออกมาวิ่งเล่นได้ มันจะกว้างพอไหมคะ แล้วกระต่ายกระโดดขึ้นเตียงเราได้ไหม สูงประมาณ50ซม. อยากให้เค้ามีอิสระ แต่ไม่อยากให้เค้าขึ้นเตียงค่ะ

อีกอย่างถ้าเลี้ยงแค่ตัวเดียวเค้าจะเหงาใช่ไหมค่ะ

ควรไม่ควรเลี้ยงยังไงช่วยแนะนได้วยนะคะ

ps.เราคิดว่าเราตกหลุมรักในความขี้ระแวงแต่อยากรู้อยากเห็น และความน่ารักของเจ้ากระต่ายเข้าแล้วล่ะค่ะ >.< ^^,

จากคุณ : thefatcat_14
เขียนเมื่อ : 12 ธ.ค. 54 22:59:04 A:218.78.228.188 X: TicketID:328481

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com