Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากได้ จักรเย็บผ้า ค่ะ ช่วยแนะนำทีค่ะว่ายี่ห้อไหนดีคะ ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่นต้องขอโทษที่ต้องตั้งกระทู้ถามแต่เรื่องเดิมๆนะคะ
บางท่านอาจจะบอกให้ลองใช้ smart search ดูก่อน^^
แต่เราลองหาข้อมูลแล้วค่ะ แต่ก็ยังมึนๆ ตัดสินใจไม่ได้อยู่ดี

ตอนนี้เพิ่งจะลองหัดทำงานฝีมือค่ะ เพิ่งหัด quilt ได้ชิ้นเดียวเอง ฮ่าๆๆ
แต่ในหัวตอนนี้มีแพลนอยากหัดทำนู่นทำนี่เยอะแยะเลยค่ะ
ใจจริงเราก็กลัวว่าซื้อจักรมาแล้วจะใช้ไม่คุ้มค่า
กลัวพอผ่านไปสักพักอาจจะแอบเบื่อได้ แต่ก็ยังอยากได้อยู่ดี
ประกอบกับคุณแฟนตัวดีก็ยุให้ซื้อจังเลยค่ะ
เค้ากลัวว่าอยู่บ้านเฉยๆ เราจะเหงา อยากซื้อจักรให้เรามีอะไรทำแก้เหงาได้บ้างน่ะค่ะ

งบที่ตั้งไว้ตอนนี้ เราอยากได้แค่ราคาไม่กี่พันค่ะ กะว่าเอาถูกที่สุด พอเบื่อ จะได้ไม่เสียดายมาก
แต่แฟนก็แอบแย้งว่า จะซื้อทั้งทีก็เอาที่ดีๆไปเลยมั๊ย อีกอย่างซื้อถูกหน่อยก็ผ่อนไม่ได้นะ 555
งบตอนนี้เลยมีสองราคาค่ะ ประมาณสักไม่เกิน 5,000 ผ่อนไม่ได้
กับราคาประมาณไม่เกิน 15,000 ผ่อนได้

วันก่อนลองไปดูในงานที่ชิดลมมาค่ะ สนใจอยู่ 3 ยี่ห้อ แต่ยังไม่ได้ลองเย็บดูเลยค่ะ
(สมัยเด็กๆ เคยใช้จักรของคุณแม่มาบ้างค่ะ แต่ก็นานมากแล้ว  Singer ตัวสีดำค่ะ)
Brother Janome Elvila ตัวไหนดีค่ะ
สำหรับงาน quilt แล้วก็ตัดเย็บเสื้อผ้าน้องหมี งานเย็บนิดๆหน่อยๆ ค่ะ

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำนะคะ

จากคุณ : alize in Cyberland
เขียนเมื่อ : 16 ธ.ค. 54 00:11:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com