Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ด้วยเมล็ดแกลดิโอลัสสีม่วงค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ

เนื่องจากกระทู้ของน้องระฆังเหนือ ชวนเพื่อนๆ มาให้กำลังใจแก่เราทั้งสอง และเมื่อวานโนเอลก็ได้กลับบ้านแล้ว อยากขอบคุณเพื่อนๆ ซักพันครั้งซึ่งก็ยังคิดว่าน้อยไป ไม่รู้จะบอกอย่างไรถึงความรู้สึกที่มี ซาบซึ้งใจมากๆ ค่ะ
     พอดีได้เก็บเมล็ดแกลดิโอลัสสีม่วงเข้มไว้ ก็เลยคิดว่า อยากขอมอบให้เป็นการขอบคุณที่เล็กน้อยเสียเหลือเกิน เมื่อเทียบกับน้ำใจที่เราทั้งสองได้รับ แต่ขอให้เท่าที่มีอยู่ก่อนนะคะ คงยังไม่มีโอกาสจะออกไปหาอย่างอื่นได้ในช่วงนี้ค่ะ
     ท่านใดอยากจะทดลองปลูกแกลดิโอลัส ซึ่งเป็นไม้หัว โดยการเพาะเมล็ดเชิญได้เลยนะคะ น้อง pisa_เอียง เอียง ใจดี รับอาสาแจกแทนให้เพื่อนๆ ค่ะ

กติกา
-     ลงชื่อในกระทู้ (ช่วยเรียงลำดับให้ด้วยนะคะ เพื่อความสะดวกแก่คน
     แจกค่ะ)
-     ส่งซองเปล่า ติดแสตมป์ราคาปกติ ส่งไปให้น้อง pisa_เอียง เอียง ค่ะ
     อ้อ จ่าหน้าซองถึงตัวเองด้วยนะคะ
-     เมล็ดมีเยอะ จะแจกจนหมด ใครมาก่อนได้ก่อนนะคะ ถ้าหมดแล้ว
     หมดเลยนะคะ เค้าไม่มีเมล็ดขายค่ะ ที่มีมาแจกเพราะต้นที่บ้านติด
     เมล็ดค่ะ เก็บให้จนหมด เก็บไว้ลองเพาะเองนิดนึง เพื่อลองดูค่ะ

ที่บ้านปลูกไว้สี่ต้นค่ะ ปลูกในกระถางแปดนิ้ว ต้นสูงประมาณฟุตนึง ช่อดอกยาวเกือบเมตรค่ะ ในช่อนึงมีดอกเรียงกันขึ้นไปกว่ายี่สิบดอกมังคะ

จากคุณ : เพื่อนคนไกล
เขียนเมื่อ : 17 ธ.ค. 54 03:11:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com