Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากรู้วิธีเดินท่อน้ำหยดสำหรับ vertical garden ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้ที่บ้านกำลัง renovate ครั้งใหญ่ครับ บ้านเป็นทาวเฮาส์ ไม่มีต้นไม้เลยครับ พื้นที่ที่พอจะปลูกต้นไม้ได้ก็มีกำแพงด้านหลังบ้าน ที่กว้างประมาณ 2.8 เมตร สุง 6 เมตร  มีช่องแสง ในแนวลึกประมาณ 2 เมตร++
เลยอยากได้ vertical garden ครับ ซึ่งช่างบอกว่า เดินท่อให้ได้ สบายมาก ค่าแรงก็ไม่ได้คิดไร เพราะผมเหมาเขา รีโนเวท บ้านทั้งหลังอยู่แล้วขอแค่มีแบบให้เขาเขาทำได้หมดครับ แต่ผมพยายยามหาแบบ ระยะ ขนาดท่อและวิธีการเดินท่อนำ้หยดสำหรับ vertical gardenจากในเนต และ ร้านหนังสือแล้ว แต่ยังหาไม่เจอครับ และอยากได้ระบบที่ีมีการตั้งเวลารดน้ำด้วยตัวเอง ครับเพราะเดินทางบ่อย คงไม่มีเวลารดน้ำตลอดเวลา  หากท่านใดมีข้อมูลช่วยแนะนำด้วยครับ

จากคุณ : jinnyusk
เขียนเมื่อ : 23 ธ.ค. 54 10:56:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com