Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กำลังจะกวนสบู่ครั้งแรก มีข้อสงสัยค่ะ ติดต่อทีมงาน

จู่ๆก็นึกครึ้มอยากจะกวนสบู่ขึ้นมาซะอย่างงั้น
ทั้งๆที่เค้าเลิกฮิตกันไปแล้ว
ศึกษาจากคลัง แล้วก็ตาม blog ของเพื่อนๆพี่ๆน้องๆในนี้
วันนี้ฤกษ์ดี เลยไปตะลุยซื้อของมาจนครบ
แต่เกิดสังสัยดังนี้ค่ะ

1 สีที่ใช้ในการกวน เป็นสีละลายน้ำ หรือสีละลายน้ำมันคะ วันนี้หลับหูหลับตา หยิบสีละลายน้ำมาสองห่อ จะใช้ได้มั๊ยอ่าาาาาา
2 กวนตอนกลางคืนได้รึเปล่าคะ เหมือนจะเคยอ่านจากไหนจำไม่ได้ เค้าบ่นๆว่า ช่วงนี้ฝนตกหลายวัน เลยกวนสบู่ไม่ได้!! จะกวนสบู่เกี่ยวกับสภาพอากาศด้วยหรอคะ อย่างงี้กวนตอนกลางคืนได้อ่ะป่าวหว่า??
3 อันนี้สงสัยเรื่องซื้อของค่ะ น้ำมันหอมระเหย จาก ฮงฮวด ที่เป็นกลิ่นดอกไม้ ขวดละ 20 30 บาท เป็น EO หรือ FO คะ แล้วพวกกลิ่นวนิลา ช๊อกโกแลต กาแฟ พวกนี้ หาไม่เห็นเจอเลยค่ะ ต้องซื้อจากที่ไหนคะ แล้วร้านอื่นๆ ไม่มีกลิ่นให้ลองดมเลยอ่า เราต้องเสี่ยงดวงเอาใช่มั๊ยค่ะว่าเปิดขวดมาจะชอบรึเปล่าอ่า
4 ลืมซื้อกระดาษไขมา จะใช้กระดาษ A4 มารองโมได้รึเปล่าคะ โมเป็นฝากล่องเค้กอ่ะค่ะ หรือว่าเทลงไปเลย ใช้แล้วโยนทิ้งดี??

ยังไงขอขอบคุณแหล่งความรู้หลัก blog ของป้าแอ๊ด addsiripun กับของคุณเจเจ Jolly Joey ด้วยนะคะ แผนที่ของคุณเจเจ ดีมากเลยค่ะ เดินซื้อของสบายเลยคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : Gingerging
เขียนเมื่อ : 28 ธ.ค. 54 20:30:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com