Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

OOOOO ก่อนกลับบ้าน แวะมาดูหนูหน่อยได้มั้ย OOOOO ติดต่อทีมงาน

OOOOO เด็กน้อย สีขาวแต้มดำ นอนอยู่ริมถนน ข้างตึกพาณิชย์ที่ปิดกิจการแ้ล้ว OOOOO

เห็นเด็กน้อยตัวนี้มา สาม-สี่ วันแล้ว วันนี้ตอนเที่ยงก่อนมาถึงออฟฟิศก็แวะ เอาอาหารเหลวเทไว้ให้ ท่าทางเหมือนอยากนอนมากกว่ากิน เพราะดูเหมือนจะไม่สบาย จามขี้หมูกไหล
     ท่าทางเหมือนจะเป็นหวัดอย่างแรง  สงสารมาก อยากเอากลับบ้านด้วย แต่ที่บ้านก็เยอะเสียเหลือเกิน ( ในบ้านก็เยอะ แถวบ้านก็เยอะ )

ไม่อยากให้นอนตาก ลม ตากแดด อยู่แบบนี้เลย  ใครผ่านมาแถวนี้ หรือไม่ได้ไปตากจังหวัดที่ไหน ช่วยแวะดูน้องด้วยนะคะ เป็นห่วง เพราะหยุดงานหลายวัน (ช่วงปีใหม่ สังเกตแล้ว สงสัยจะไม่มีใครขายของแถวนั้นเลย กลัวจะอด )

แต่ตอนนี้ซื้ออาหารเม้ดไว้แล้ว เดี๋ยวตอนเย็นจะแวะเทไว้ให้เยอะๆเลย
OOOOO ใครไม่ได้ไป ตจว. หรือ สงสารน้อง อยากเอากลับไป ตจว. ฝากพ่อ ฝากแม่เลี้ยง ช่วยรบกวนแวะมาดูน้องหน่อยนะคะ

เค้าน่ารักคะ เราหยุดคุยด้วย เค้ากระโดดมานั่งตักเราตลอด อยู่ข้างถนนแบบนี้ ทั้งหนาว ทั้งร้อน และก็พี่หมาอีก คนอีก สารพัดภัยรอบตัวเลยคะ
     ใครอยากช่วยเหลืออุปการะ น้องก็ มาแถวๆสุขุมวิทนะคะ
     จากสี่แยกอโศก / จากรถไฟฟ้าใต้ดิน ( ประตูสุขุมวิท 23 ) เดินตรงขึ้นมาเรื่อยก่อนถึงปั๊มน้ำมัน มองซ้ายมือไว้ มีรถเข็นจอดอยู่ มีถ้วยอาหารวางไว้ น้องจะนอนอยู่แถวๆนี้คะ

OOOOO โปรดเมตตาชีวิตน้อยๆนี้ด้วยนะคะ OOOOO

โทรคุยกับเราได้นะคะ เพราะเราจะต้องเดินผ่านน้องก่อนมาถึงออฟฟิศ

Mobile : 087-560-09888

จากคุณ : แมวน้อยคอยคนเมตตา
เขียนเมื่อ : 30 ธ.ค. 54 14:46:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com