Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากล่อแมวจร ทำไงดีครับ ติดต่อทีมงาน

คือมีแมวตัวใหญ่ๆ มาวิ่งเล่นในรั้วบ้าน สองตัว เราไปเจอเค้าซ่อนอยู่ข้างๆ โต๊ะหน้าบ้านน่ะครับ มีลายสลิด กับลายเปรอะ น่ารักมาก แต่เค้าดูดุๆ แล้วก็หวาดระแวง เราเลยเอาอาหารแมวที่เหลือจากตอนที่เลี้ยงทองม้วน (ทองม้วนเสียไปแล้วครับ ฮือ..) ไปให้ ตัวสลิดมาดมๆ ระแวงมากกกกก แล้วก็กินหมดเลย (อ้าว) แล้วเค้าหวง ไม่ยอมให้ลายเปรอะกินด้วย

เราสังเกตเห็นว่าน้องเปรอะเหมือนจะท้องด้วยครับ ไปหาปลาทูน่ากระป๋องให้กิน ปรากฎว่าเจ้าอ้วนสลิดมากินแล้วก็หวงอีก... เราพยายามให้น้องเปรอะได้กิน กันๆ เจ้าอ้วนไว้ ก็พอสำเร็จบ้างครับ

อยากทราบว่า ทำยังไงให้เค้าไว้ใจเราครับ อยากให้อาหารเค้า และที่สำคัญอยากพาไปทำหมันทั้งคู่ ไม่อยากให้เค้าร่อนเร่ไปไหน เจ้าน้องเปรอะท้องอยู่ด้วย กลัวลูกเค้าลำบาก วันนี้ไปตามหาไม่เจอเจ้าอ้วนสลิด เจอแต่เจ้าเปรอะ เครียดครับ ไม่รู้เป็นอะไรรึป่าว

จากคุณ : นักเรียนการแสดง
เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 55 16:07:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com