Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++++ [ขอคำแนะนำ] เรื่อง ทำหมันแมวจร ค่ะ ++++ ติดต่อทีมงาน

พอดีว่ามีแมวจรมาอยู่แถวๆหอพักเพื่อน
ก็เลยช่วยกันเลี้ยงไว้  เพราะตอนมา  แม่แมวมีท้องมาด้วย
คลอดออกมาเป็นเด็กน้อย 3 ตัว...หนีกระจัดกระจายไปบ้าง ตอนนี้เหลืออยู่ 1 ตัว

ตอนนี้แม่แมวท้องอีกแล้วค่ะ -_-"   เลยคิดว่า คงไม่ไหว  ต้องทำหมันแล้ว
จะเอาไปทำหมันทั้งแม่  และลูก รวม 2 ตัว

อยากขอคำแนะนำค่ะ

1.นอกจากทำหมันแล้ว  ยังมีวิธีอื่นที่จะคุมกำเนิดแมวได้อีกมั้ยคะ? (นศ.อย่างเราเกรงกลัวราคาค่าทำหมันอยู่ไม่น้อยค่ะ -_-")

2.แล้วเราสามารถเริ่มทำหมันแมวได้ตอนอายุประมาณเท่าไหร่คะ?  แล้วแม่แมว ถ้าคลอดแล้วต้องรอทำหมันหลังคลอดกี่เดือนคะ?

3.แม่แมว ไม่ยอมให้จับตัวเลยค่ะ  ถ้าเราจะเอาเค้าไปหาคุณหมอ  พอมีวิธีไหนจะจับเค้าไปได้บ้างคะ?

4.มีใครพอจะแนะนำที่รับทำหมัน  ราคาไม่แพง  และปลอดภัย  ในจ.นครปฐมบ้างคะ?

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ  ^ ^

แก้ไขเมื่อ 03 ม.ค. 55 19:03:07

จากคุณ : กินข้าวแล้วอิ่ม
เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 55 19:01:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com