Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามเรื่องระบบกรอง ตู้ปลาทอง 48 นิ้ว ติดต่อทีมงาน

ได้ถามจากคนใจดีในห้องนี้มาบ้างแล้ว แต่ยังไม่ค่อยเข้าใจค่ะ
กรองในตู้ มี สามชั้น
ชั้นแรกใส่ ใยกรองน้ำ
ชั้นที่สอง ใส่อะไรค่ะ เท่าที่ถามมา ใส่หิน พัมมิส ให้เต็มชั้น ไปเปิดดูในเนต มันจะเป้นหินภูเขาไฟแล้วก็ใส่อยู่ในถุงตาข่ายสีแดง  
เราก็เอาถุงหินพัมมิสวางในชั้นนี้เลยใช่มั้ยคะ

ส่วนชั้นที่สาม ช่องจะกว้างกว่าสองชั้นข้างบน ข้างในไม่มีอะไรเลย มีปั๊มน้ำ พ่นน้ำออกมาจากรู เท่าที่สอบถามมา ให้ใส่หินให้เต็มชั้น เหมือนกับ ชั้นที่สองเลยใช่มั้ยคะ
แล้วต้องเอาปั๊มน้ำออกมั้ย

ตอนนี้กำลังจะหาซื้อ หินพัมมิส มาใส่ ควรใช้แบบไหนดี แนะนำด้วยค่ะ

เซิจๆๆอ่านตามเนต จะมี ไบโอบอล พลาสติกกลมๆ ใช้ยังไงจำเป็นต้องใช้มั้ยคะ

ตอนนี้ ตู้ปลาน้ำเริ่มขุ่นๆๆละ  ช่วยชี้แนะด้วย

จากคุณ : Memorize626
เขียนเมื่อ : 7 ม.ค. 55 22:32:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com