Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แมวน้อยดำดำน่ารัก มาหาบ้าน ขี้อ้อน นวดได้ ถ้าไม่ไกลมาก ส่งฟรีถึงที่ค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ มีแมวน้อยน่ารักมาหาบ้านอีกเช่นเคย ก่อนอื่น ขอบรรยายความเป็นมาของลูกแมวตัวนี้โดยสังเขป ตามข้อมูลที่มีนะคะ

ลูกแมวตัวนี้ เป็นแมวจรน่าจะหลงมา อาศัยอยู่แถวๆลานจอดรถ ของโรงพยาบาลแห่งหนึ่ง (ที่ทำงานของแฟน จขกท ค่ะ) แฟน จขกท กับ จขกท (ขอแทนตัวเองว่า คิว นะคะ) จึงได้ปรึกษากัน ในเมื่อเลี้ยงเองไม่ได้แน่ๆ จึงตั้งใจจะหาบ้านให้เหมียวน้อยตัวนี้ค่ะ ตอนนี้ฝากที่คลินิกแห่งหนึ่ง แถวๆพรยาสุเรนทร์ สำนักเขตคลองสามวา //ซาฟารีเวิร์ล  ซึ่งอยากให้เหมียวน้อยได้บ้านเร็วๆ ไม่อยากให้อยู่กรงนานๆค่ะ

อายุประมาณ 2เดือน
เพศ เมีย
สี ดำ ใส่ถุงเท้า ปากคาบแก้ว
นิสัย น่ารัก ขี้อ้อน ร้องเสียงเเหบๆเล็ก ปนห้าวๆ แต่ออดอ้อน ตอนไปรับเจ้าเหมียว ระหว่างนั่งรถมาก็เปิดถุงอาหารแมวที่มีติดรถให้กิน เจ้าเหมียวกินใหญ่เลย เหมือนเค้าอดมาก สภาพร่างกายเค้า ค่อนข้างผอม แต่ขนนุ่มมาก ขนค่อนค้างหนา ถ้าดูแลดีๆจะสวยน่ารักมากค่ะ ( แมวดำ ในความรู้สึกส่วนตัวที่สัมผัส ขนหนานุ่ม น่ารัก ขี้อ้อนค่ะ)  เค้าน่าจะเป็นแมวที่รักเจ้าของนะคะ ถ้าเค้ามีเจ้าของ เพราะเค้าร้องเรียกเราตลอด ตอนจะออกจาคลินิก สงสารมาก แต่ก้ช่วยได้เท่านี้

จากคุณ : Drama Kitty
เขียนเมื่อ : 10 ม.ค. 55 19:41:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com