Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมื่อกี๊ ไปเห็นแมวสองตัว หน้าตาน่ารักมากๆ คะ อายุเกือบเดือน เลยถามเจ้าของ เค้ายกให้เลยคะ ติดต่อทีมงาน

เป็นตัวเมียทั้งคู่คะ  ถูกใจมากๆ คะ  จริงๆ มีอีกสอง  แต่ชอบสองตัวนี้ เพราะเป็นสามสีตัวนึง  และอีกตัวสีน้ำตาลอ่อนคะ  ชอบทั้งคู่เลยคะ

เจ้าของบอกว่า  ยกให้คะ  แต่ให้มารับไปเลี้ยงต้นเดือนหน้า

เราควรรับมาเลี้ยงทั้งคู่ไหมคะ  หรือแค่ตัวเดียวก็พอ

อยู่คอนโดคนเดียวคะ  และไม่เคยเลี้ยงแมวมาก่อน  เคยแต่เลี้ยงพวก หมา กระต่าย

คอนโด 38 sqm  ระเบียง หน้าต่าง มีทำมุ้งลวดกันไว้เรียบร้อยแล้วคะ

และกะว่า จะซื้อกะบะทรายคะ  ควรสอนพวกมันอย่างไรดีคะ

เราควรเลือกแค่ตัวเดียวไหมคะ  แล้วมันจะร้องไหมคะ  เวลาเราไปทำงานกลางวันน่ะคะ

พวกนี้ คือแมวไทย  เจ้าของเลี้ยงแบบให้กินข้าวทั่วไปน่ะคะ  

thanks

จากคุณ : peen
เขียนเมื่อ : 13 ม.ค. 55 16:02:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com