Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปรึกษาปัญหาจักรเย็บผ้ารุ่น sweetie ด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

อายุก็เกือบ 2 ปีแล้วค่ะ ได้มาเพราะว่าเจ้าของเก่าเขาบอกว่ามันทำอะไรไม่ค่อยได้ เขาอยากทำงานควิลท์
แต่เราแค่ต้องการเอามาเย็บซ่อมแซมเสื้อผ้าเท่านั้นเอง

ปัญหาที่พบตอนนี้คือ เย็บสม็อคไม่ได้ เนื้อผ้าของเด็กค่ะ จะซ่อมเสื้อผ้าให้ลูก แต่เย็บไปเย็บมาเสื้อลูกขาดเป็นรูของเข็มเลยค่ะ
เพราะเย็บไปได้นิดนึง ซักพักก็จะกลายเป็นกระจุกด้ายเต็มด้านหลังเลย
และที่ผ้าขาดเป็นรูก็เหมือนกับว่าเข็มมันย้ำอยู่แต่ที่เดิมไม่ยอมไปไหน
แต่ถ้าเย็บด้ายธรรมดา เย็บเส้นตรงตะเข็บกางเกงไม่มีปัญหาค่ะ
นาน ๆ จะเจอปัญหาด้ายกระจุกด้านล่างซักที

คราวนี้จะเอาเย็บพวกสม็อคผ้าฝ้ายบาง ๆ ก็เลยไม่กล้า
โทร.ไปที่ศูนย์เขาก็บอกว่าไม่ต้องเปลี่ยนเข็ม ไม่ต้องเปลี่ยนกระสวย
แวะไปที่เซ็นทรัล แจ้งวัฒนะ ก็ไม่มีพนักงานขายเฝ้าบูธเลย
เป็นเพราะเราไปเช้าไปหรือเปล่าก็ไม่รู้ ไปมา 3-4 ครั้งแล้ว
ช่วงเวลาประมาณ 11.30 น. เพราะไปส่งลูกเรียนพิเศษ
ก็เลยแวะจะไปถาม เจอแต่พนักงานของอีกยี่ห้อหนึ่งจะไปถามก็คงไม่ได้

มีใครได้เจอพนักงานขายประจำบูธที่เซ็นทรัล แจ้งวัฒนะบ้างหรือเปล่าคะ
และเราจะจัดการปัญหาจักรตัวนี้ยังไงดี

เราต้องการแค่เย็บเสื้อผ้าของผู้หญิง (ผ้าบาง ๆ นิ่ม ๆ)
และเสื้อผ้าของเด็กได้ค่ะ (ผ้าเหมือนเสื้อยืดทั่วไป) เย็บทั้งสม็อคและธรรมดา

อีกนิดค่ะ จักรรุ่นนี้สามารถเย็บกันรุ่ยตะเข็บเสื้อ (เรียกว่าม้วนริมหรือเปล่า)ได้หรือเปล่าคะ เคยมีคนเย็บได้มั้ย อ่านในเวบรู้สึกว่าง่ายจัง ถ้ามีตีนผีเฉพาะ

แก้ไขเมื่อ 25 ม.ค. 55 15:05:23

จากคุณ : paripan
เขียนเมื่อ : 25 ม.ค. 55 15:03:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com