Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แมวผมเป็นมะเร็ง ติดต่อทีมงาน

เมื่อประมาณสัปดาห์ที่แล้ว ผมได้เห็นอาการของแมวผม มันกินน้อยลงผอมลง เป็นแมวบ้านสีขาว ตา 2 สี
อายุประมาณ 4-5 ปี คราวนี้พอลูบคางก็พบว่า

เหมือนคอมันบวมๆ กดดูก็ไม่นิ่มมาก ไปร้านสัตวแพทย์แถวบ้าน คุณหมอเขาว่า เหมือนจะเป็นฝี + ต่อมน้ำเหลืองโต
เลยแนะนำให้ไป X-Ray ที่ร้านใหญ่กว่านี้ เพื่อวิเคราะห์ว่าเป็นอะไรกันแน่ หรืออาจจะมีเศษก้างปลาติดคอจนเกิดการ
อักเสบหรือไม่

พอไปตรวจที่อีกร้านก็ตรวจพบว่ามีอาการไข้ ตาเหลือง แห้งน้ำ ก็ให้ยา + น้ำเกลือ ผล X-Ray ก็ไม่พบว่ามีก้าง
แต่พบว่าก้อนเนื้อไปเบียดหลอดลม หลอดอาหาร ทำให้หายใจลำบาก กินลำบาก คุณหมอเจาะที่คอก็ไม่มีหนองออกมา
มีแต่เลือดนิดหน่อยเลยเอาเลือดไปตรวจ ผลออกมาว่า แมวผมเป็นเลือดจาง เลยนัดอีกวันแล้วให้ยาเม็ดพวกฆ่าเชื้อ
+ บำรุงเลือด แล้วค่อยดูอาการอีกที

พออีกวันก็ได้พบกับคุณหมออีกคนที่ไม่ใช่คนเดิมมาตรวจ แต่ก็มีโน๊ตของวันแรกระบุอาการไว้ พอเขาจับดูก็พบว่าก้อนเนื้อ
มันโตขึ้น แข็งขึ้น เลยสัญนิษฐานว่าน่าจะเป็นเนื้อร้าย เขาก็เลยนัดอีกสามวัน เพื่อจะเตรียมการผ่า แต่พอกลับบ้านไปเห็นมัน
มีอาการไม่ค่อยดี กินน้อยมาก อึกอักในลำคอตลอดเวลา เสียงร้องเปลี่ยนไป อาเจียนอาหาร แฟนผมเขาก็เศร้าร้องให้สงสาร

ผมเองก็เศร้าแต่ต้องทำเป็นเข้มแข็งปลอบเธอไป ผมจึงคิดว่าจะไม่รอแล้ว จะนำไปหาหมอเพื่อเตรียมผ่าตัดเลย
อยากถามว่าพี่ๆเพื่อนๆ เคยมีประสปการณ์หรือเปล่าครับ แล้วมันจะรอดไหม ผมเองก็ไม่สบายใจเอามากๆ ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : เครื่องจักรกลหมายเลข00
เขียนเมื่อ : 26 ม.ค. 55 11:56:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com