Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จากรายการเรื่องเล่าเช้านี้ กระต่ายชอบทานกล้วย ติดต่อทีมงาน

พอดีซังได้ยินมาว่าเมื่อเช้านี้รายการเรื่องเล่าเช้านี้นำเสนอข่าวว่ากระต่ายชอบทานกล้วย โดยมีคลิปคนจับกระต่ายนอนหงายแล้วกินกล้วยเป็นภาพประกอบ

จริงๆแล้วกระต่ายไม่ควรทานกล้วยนะคะ เพราะน้ำตาลสูงและถ้าน้องกินในปริมาณที่มากเกินไปอาจทำให้ท้องอืด ซึ่งอันตรายมากๆสำหรับกระต่ายค่ะ

น้องต่ายเค้าไม่รู้หรอกค่ะ ว่าอะไรดีหรือไม่ดีกับร่างกายของเค้า แค่เราเห็นเค้าทาน ไม่ได้แปลว่ามันดีกับร่างกายเค้านะคะ

ถ้ารักและหวังดีกับน้องต่ายอยากให้เค้าอยู่กับเราได้นานๆจริงๆ แนะนำว่าให้เน้นหญ้าแห้งเป็นหลักเลยค่ะ

ไม่อยากเห็นกระทู้ที่มาเล่าภายหลังว่าน้องต่ายท้องอืดจากการให้ทานกล้วยค่ะ

จากคุณ : Squidy girl
เขียนเมื่อ : 27 ม.ค. 55 09:06:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com