Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

~*~ งานถักชิ้นแรกของปี : เสื้อคลุมไหล่ตัวสั้น นิตติ้ง ~*~ ติดต่อทีมงาน

เริ่มจากขึ้นต้น 100 ห่วง ไหมสองเส้นควบ
ถักลายลูกฟูกใหญ่ k2p2 ไปจนได้ประมาณ 24 แถว
ก็ถักลายตามใจฉัน เอาง่ายเข้าว่าค่ะ ใช้ k1 เพิ่มหนึ่งห่วง แล้วก็รวบสองห่วง ไปเรื่อย ๆ จบแถวด้วย k1 ค่ะ
ให้ได้อีกประมาณ 12 นิ้วอ่ะค่ะ จากนั้นก็ถักลายลูกฟูกใหญ่ อีก 24 แถว
ตอนนี้ไหมไม่พอ ก็เลยหาไหมอื่นมาถักลายลูกฟูกใหญ่สลับไปอีกเล็กน้อยค่ะ

พอจบก็เย็บแขนลายลูกฟูกใหญ่ติดกัน แค่นั้นแหล่ะค่ะ ไม่ยากแล้วก็ใช้เวลาถักไม่นานด้วยจ๊ะ

จากคุณ : SongPee
เขียนเมื่อ : 29 ม.ค. 55 23:30:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com