Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กูรู งานนิตรบกวนทางนี้ด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

รบกวนสอบถามเรื่องขึ้นต้นห่วงนิดนึงอ่ะค่ะ  คือจะถักเสื้อกั๊กเป็นของขวัญวันเกิดให้แฟน เดือนมีนานี้อ่ะค่ะ ว่าจะใช้ไหมขนแกะ เส้นเดียวสีล้วนค่ะ ไม้นิตวงกลมเบอร์5.0 mm.ของพินค่ะ คือหมวยคำนวนไม่เป็นอ่ะค่ะ ที่ร้านเค้าบอกมาก็ยังงงออกร้าน คือเพิ่งหัดถักนิตเป็นไม่นานนี่แหละค่ะ แต่เห็นว่างานนิตน่าจะนิ่มและสบายตัวกว่าเพราะช่วงนี้มือเจ็บด้วยโครเชต์น่าจะไม่เหมาะ แต่ไม่รู้ว่าต้องขึ้นกี่ห่วงน่ะค่ะ  ที่ลองถักไปใช้นิตอย่างเดียว ถักไป 2 นิ้ว ตามที่เค้าว่า ได้อยู่ที่ 10 ห่วงต่อ 3 นิ้ว วิธีการถูกรึเปล่านิ คือแฟนเอว 35นิ้วอ่ะค่ะ รบกวนด้วยค่ะ ว่าหมวยต้องขึ้นกี่ห่วงรึอธิบายการคำนวนหาห่วงก็ได้ค่ะ   รบกวนด้วยนะคะ

จากคุณ : มาม๊ะ_มาจ๊ะจ๋า
เขียนเมื่อ : 30 ม.ค. 55 11:31:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com