Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หาบ้านให้แมวครับ...ครอบครัวจะแตกแยกแล้ว... ติดต่อทีมงาน

หาบ้านให้แมวครับ...ก่อนหน้านี้เคยเอาลูกสาวมาโชว์แล้ว...ดันอยากหาเพื่อนให้เค้า

ปรากฏว่า...ยาย่า(ลูกสาว) เค้าไม่ต้อนรับเลย อารมณ์เสียตลอด จะทำร้ายแมวตัวใหม่ด้วย

จนกระทั่งหนีออกจากบ้านไป 2 วัน!! โชคดีที่เค้าไปอยู่ที่บ้านหลังเก่าใกล้ๆกัน

เจ้าของเค้าไม่อยู่หลายวันแล้ว ผมต้องปีนเข้าไปเอามาคืน ตอนจะจับมาคืนก็ยาก เค้าขู่ตลอดเลย

ผมจึงอยากหาบ้านใหม่ให้ แมวที่รับมาทีหลัง 2 ตัว  ดังนี้ครับ

1.น้องนเดษ-ชาย-ประมาณ 2 เดือน...แมววัด สีการ์ฟิวส์

2.พี่เต้าส่วน-ชาย-ประมาณ4-5 เดือน..แมวร้านเนื้อย่าง สีขาว ลายเหลือง
(ตัวนี้ตอนแรกหมัดเต็มตัวเลย แต่ผมกำจัดให้หมดแล้วครับ[ใช้ยาหยด+พ่น] ขาว สะอาดสุดๆ)

ทุกตัวฉีดวัคซีนแล้ว

เจ้า 2 ตัวนี้รักกันมากครับ นอนกอดกันแทบทุกคืน เป็นไปได้อยากให้เหมาทั้งคู่ครับ

แมวผมรักทุกตัว แต่ผมก็ต้องเลือกตัวแรกไว้ก่อน ผมไม่อยากเสียเค้าไปอีกแล้ว

แต่ถ้าไม่มีใครต้องการจริงๆ ผมอาจจะเอาเค้ากลับภูมิลำเนาน่ะครับ  (วัด/ร้านหมูกระทะ)...แต่ก็อยากให้เค้าได้อยู่ในบ้านดีๆ

อยู่ที่อ.บัวใหญ่  โคราช นะครับ....สนใจหลังไมค์เลย

ขอบคุณครับ

จากคุณ : PinkpandA77
เขียนเมื่อ : 5 ก.พ. 55 12:06:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com