Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยหมาป้าสำรวยกันหน่อยนะคะ...(ผ่านโครงการเพื่อนข้างถนนค่ะ) ติดต่อทีมงาน

สวัสดีทุกๆ ท่านค่ะ
หลายท่านคงเคยได้ยินชื่อคุณป้าสำรวยมาบ้างแล้วนะคะ
และหลายๆ ท่านคงทราบดีว่าคุณป้ามีภาระที่ต้องรับผิดชอบชีวิตของเด็กๆ สี่ขามากมายเพียงใด
ภาระที่คุณป้าแบกไว้อยู่นั้น หาได้เกิดจากตัวคุณป้าไม่
แต่เกิดจากความไม่รับผิดชอบ ความมักง่ายของหลายๆ คนในสังคม

บางท่านอาจจะคิดว่าก้อปล่อยๆ มันตายไปซะ กะอีแค่หมาแมวข้างถนน
แต่คุณป้าไม่ได้คิดอย่างนั้นค่ะ และแม่แพนด้าก็เชื่อว่าหลายๆ คนที่กำลังอ่านกระทู้นี้อยู่ก็ไม่ได้คิดเช่นนั้นเหมือนกัน

วันนี้เลยอยากมาขอความช่วยเหลือจากทุกท่านที่มีอุดมการณ์เดียว
บังเอิญว่าแม่แพนด้ามีคนรู้จักที่จะช่วยซื้ออาหารกระป๋องหมาแมวได้ในราคาถูกมาก
(เคยเห็นมั๊ยคะ ที่เค้าขายตามร้านอาหารสัตว์แบบไม่ติดฉลาก กระป๋องละ 10 บาท 20 บาทอ่ะค่ะ)
เราจะสามารถซื้อได้ในราคาเพียงกระป๋องละ 5 บาทเท่านั้น
ลำพังกำลังทรัพย์ของแม่แพนด้าเองคงซื้อได้ไม่มาก
(แบบว่ายังจนจากน้ำท่วมไม่หายค่ะ บ้านอยู่บางกรวยค่ะ ฮือๆ T_T)
ก็เลยมาขอบริจาคค่าอาหารสมทบทุนค่ะ
โดยทางโครงการเพื่อนข้างถนนยินดีเป็นสื่อกลางในการระดมทุน
และมีพี่ใจดีท่านนึง ขอสนับสนุนค่าใช้จ่ายในการจัดส่งอาหารให้คุณป้าค่ะ

ถ้าท่านใดประสงค์จะร่วมทำบุญ รบกวนโอนเงินตามเลขที่บัญชีด้านล่าง
ขอให้ลงท้ายด้วยเลข 9 นะคะ (แต่ถ้าไม่สะดวก ก็ไม่เป็นไรค่ะ)
เมื่อโอนเงินแล้วรบกวนแจ้งผ่านหน้ากระทู้ หรือหลังไมค์
หรืออีเมล์มาที่ natedao_m@yahoo.com ก็ได้ค่ะ

จากคุณ : แม่แพนด้า
เขียนเมื่อ : 8 ก.พ. 55 09:47:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com