Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำการเลี้ยงน้องชิห์สุและการฉีดวัคซีนค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ
ขอฝากเนื้อฝากตัวน้องลูกหมี (พ่อแม่เป็นหมีค่ะเลยชื่อลูกหมี อิอิ)
เป็นชิห์สุอายุ 2 เดือน 10 วัน

พ่อแม่ลูกหมีเป็นมือใหม่ค่ะ แต่ใจเต็ม 100% นะคะ
ขอคำแนะนำพี่ๆในการเลี้ยงน้องลูกหมี อยากให้เค้าสุขภาพแข็งแรง เติบโตเต็มวัย
เผื่อโตขึ้นจะพาไปเป็นดาราค่ะ 555

ลูกหมีเลี้ยงในบ้าน ไม่ขังค่ะ ปล่อยให้เค้าเดิน ทั่วบ้าน
ตอนนี้หัดฉี่เป็นที่เป็นทางแล้ว โดยให้เค้าฉี่ในกระดาษที่รองให้
แต่เวลาอึไม่เป็นที่ค่ะ ฝึกยังไงดี

นิสัยร่าเริง บ้าพลังมาก (ทั้งๆที่ตัวเล็กนิดเดียว)
ชอบกัด ฟันกำลังจะขึ้น ขาแม่มันเป็นมีแต่รอยเขี้ยว
เล็บเริ่มยาว (ไม่กล้าตัดให้ค่ะ กลัวเลือดไหล)
ทำไงดีเรื่องเข้าชอบกัดคะ

กินอาหาร Avoderm สูตรลูกสุนัข
แต่กินน้อย แค่ 1 ช้อนชาพูนๆ (แต่เค้าตัวเล็กค่ะ)
ปกติมั้ยคะ?

ฉีดวัคซีน Puppy DP ไปตอน 2 เดือน
ขั้นตอนต่อไปทำยังไงต่อคะ พอดีเจ้าของเดิมไม่ได้ให้ใบฉีดวัคซีนมา

การทำความสะอาดต้องทำยังไงคะ ตัวน้องเริ่มเหม็นฉึ่งๆ
อาบน้ำได้เมื่อไหร่คะ

และขอคำแนะนำเพิ่มเติมด้วยค่ะ
แฮ่ ถามซะเยอะเลย ขอคำแนะนำด้วยนะคะ
ขอบคุณค่าา

จากคุณ : zeazamean
เขียนเมื่อ : 9 ก.พ. 55 11:28:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com