Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

น้องตัวใหม่ พี่ตัวเก่า ติดต่อทีมงาน

สอบถามนิดนึงได้มั้ยคะ ว่าน้องแมวใหม่ จะให้เข้ากับแมวเก่าที่เลี้ยงไว้ได้อย่างไร ซึ่งตั้งใจว่่า จะรับเฉพาะน้องแมวเด็กเพราะกลัวเข้ากับน้องที่บ้านไม่ได้ ทีนี้น้องหนูไปรับแมวเด็กมาจากเพื่อนคนนึงค่ะ เค้าเลี้ยงน้องของเค้ามาอย่างดี(คลอกนี้มี 4 ตัวค่ะ) ทีนี้ตอนนี้ตอนน้องมาบ้านน้องขู่แฟร่ พี่ก่อนเลยค่ะ  เก็ได้ยินมาว่าให้อาบน้ำให้เป็นกลิ่นเดียวกัน จะไม่ขู่กัน ก็จับอาบน้ำมันทั้งสองตัว น้องก็ยังขู่พี่อยู่ค่ะ

พี่ก็จะคอยมาดมๆ น้องบ้าง ตอนน้องหลับ เลียให้น้องตอนหลับ แต่อย่าตื่นนะ เพราะถ้าน้องตื่น จะขู่แฟร่พี่ตลอดเลยค่ะ

ตอนนี้เลยแอบกลุ้มใจเล็กน้อย เมื่อก่อนแมวตัวใหญ่จะนอนบนเตียงกับน้องหนูแต่ตัวน้องเพิ่งมาอยากให้คุ้นเคย เลยเอาเค้านอนเตียงด้วย ตัวพี่เลยหลบไปนอนในกล่องใต้เตียง เพราะขึ้นเตียงทีไรก็โดนน้องขู่

พอน้องลงไปกินอาหารและแอบมุมข้างล่าง ตัวพี่ค่อยกล้าเข้ามาหา

ตอนนี้ตัวพี่ไม่ค่อยจะสนแม่มันเลย เอาไม้ล่อแมวก็ไม่ค่อยเล่น นมที่ชอบกินก็ไม่ค่อยสน จะคอยแอบมองน้อง และเข้าใกล้ๆ น้อง พอน้องขู่ก็จะหนี พอน้องเผลอๆ ก็จะเข้าหาน้อง

เลยอยากจะสอบถามหน่อยค่ะ ว่ามีวิธีอื่นบ้างมั้ยคะ ที่จะทำให้เค้าคุ้นเคยกัน อยากให้เค้ารักๆ กันค่ะ  สงสารตัวพี่ด้วยค่ะ

จากคุณ : คุณน้องหนู
เขียนเมื่อ : 10 ก.พ. 55 10:49:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com