Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอสอบถามวิธีการเลี้ยงแมวในบ้านทาวเฮาส์ค่ะ ติดต่อทีมงาน

อยากอุปการะแมวซักตัวค่ะ ปรกติที่บ้่านจะเลี้ยงแมวมาโดยตลอด แต่จะเลี้ยงแบบระบบเปิด จะอึหรือฉี่น้องก็ไปจัดการเองนอกบ้านค่ะ    ตอนนี้ย้ายมาอยู่ทาวเฮาส์และอยากจะรับน้องแมวมาเลี้ยง แต่พ่อไม่ยอมให้เลี้ยง เพราะกลัวน้องแมวจะฉี่และอึไม่เป็นทีค่ะ (เมื่อก่อนที่เคยเลี้ยง น้องแมวฉี่ปรี๊ด ๆ ไปทั่วบ้านเลยค่ะ แล้วกลิ่นฉี่ของแมวเนี่ย...สวดยอดดดดด พ่อเลยกลัวว่าจะเป็นแบบเดิมอีก)

เลยอยากจะสอบถามเพื่อน ๆ ที่เลี้ยงแมวในบ้าน ว่า มีวิธีการฝึกน้องแมวให้ใช้กะบะทรายยังไงคะ ต้องฝึกตั้งแต่อายุเท่าไหร่ มีวิธีการฝึกยังไง แล้วกะบะทราย ปรกติเพื่อนๆ เอาวางไว้ตรงไหนกันคะ ในบ้านหรือนอกบ้าน แล้วช่วงที่น้องยังใช้ห้องน้ำไม่เป็น มีวิธีจัดการเรื่องเข้าห้องน้ำของน้องแมวยังไงบ้างคะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ เห็นน้องแมวในห้องนี้ที่มาตามหาบ้านแล้วอยากอุปการะมาเลี้ยงมาก ๆ เลยค่ะ

จากคุณ : suessi
เขียนเมื่อ : 11 ก.พ. 55 13:59:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com