Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++ หาแม่นม ให้ลูกแมวเหมียว +++ ติดต่อทีมงาน

ขอแม่นม ให้ลูกแมวเหมียว อายุประมาณ 7 - 10 วัน (เห็นจะได้) ด้วยค่ะ (2 ตัว) แม่เค้าเป็นแม่แมวจรอยู่แถวบ้านค่ะ ปกติจะเห็นแม่แมวทุกวัน แต่นี่ไม่เห็นเค้ามา 2 วันแล้วค่ะ ตอนนี้ป้อนนมแพะให้กิน แล้วเอาทิชชู่เปียกคอยลูบพุงให้ค่ะ

ออกจะแน่ใจแล้วว่าแม่เค้าหายไป ไม่กลับมาหาลูกอีกแล้ว ปัญหาก็คือเราเลี้ยงไม่เป็นน่ะค่ะ ไม่รู้ว่าจะต้องป้อนนม (แพะ) ให้เค้ากินเยอะแค่ไหน ระหว่างป้อนนมเค้าเอาแต่ร้องตลอดเวลาเลย กลัวว่าจะสำลัก นอกจากนมแล้วจะป้อนอะไรอย่างอื่นให้เค้ากินได้อีกบ้างคะ และในวันธรรมดาที่เราไปทำงาน ระหว่างวันก็จะไม่มีใครคอยป้อนนมให้เค้า เราออกจากบ้านประมาณ 8 โมงเช้า ได้เข้าบ้านอีกทีเร็วสุดก็ประมาณ 4 - 5 ทุ่ม เค้าจะหิวจนตายมั้ย อีกอย่างต้องป้อนน้ำด้วยมั้ยคะ ตอนนี้ให้กินนมอย่างเดียวเท่านั้นคะ และไม่ได้ป้อนเยอะ เพราะไม่รู้ว่าต้องให้เยอะแค่ไหน เมื่อคืนเราให้กินตอน 5 ทุ่ม 2 ตัวกินกันประมาณ 1 cc  วันนี้สายๆ พี่ชายมาช่วยป้อนให้ประมาณ 2 cc เราให้กินอีกทีตอนบ่าย 1 cc หัวค่ำพี่ชายน่าจะแวะมาป้อนให้อีกประมาณ 2 cc ไอ้ตัวเล็กอึออกมาแล้วแต่ไม่เป็นก้อนค่ะ เป็นเหลวๆ แต่ก็ไม่ถึงกับเป็นน้ำ ส่วนไอ้ตัวโตกว่า ยังไม่เห็นมันอึค่ะ มีแต่ฉี่ใส่เราอย่างเดียว

พอจะมีใครรับเป็นแม่นมให้ได้บ้างมั้ยคะ หรือพอจะมีคำแนะนำอะไรให้เราได้บ้างมั้ยคะ

จากคุณ : เจ้าของจำเป็น
เขียนเมื่อ : 11 ก.พ. 55 20:18:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com