Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หาบ้านใหม่ให้ลูกแมวค่ะ ติดต่อทีมงาน

เพื่อนคนไหนสนใจเลี้ยงลูกแมวลายสลิดเพศเมียตัวนี้บ้างคะ อยากเลี้ยงเองแต่ก็ไม่ไหว
ที่บ้านเลี้ยง 4 ตัวแล้วค่ะ
พอดีว่าเคยเอามาโพสลงกระทู้หาเจ้าของเมื่อมันอายุประมาณ 2 เดือน
แล้วมีคนที่อยู่แถวนี้เอาไปเลี้ยงก็เลยปิดกระทู้ไป
แต่ที่ต้องนำมาหาเจ้าของให้ใหม่
เพราะว่าเจ้าของเดิมไม่มีความรับผิดชอบในการเลี้ยงแมว เลี้ยงไว้แค่แก้เหงาจริง ๆ ค่ะ
พอแฟนมาก็ตะเพิดแมวออกจากบ้าน
ด้วยเหตุผลที่ว่าแฟนจะนอน มันกวน มันซน
หลายครั้งแล้วที่เราเจอมันเดินไปเดินมาอยู่ข้างนอกแฟลต แล้วเราก็ต้องอุ้มไปไว้ที่ห้องเอง
พอแฟนเราเอาไปคืนให้ คำว่า ขอบคุณ สักคำ
เค้าัยังไม่พูดเลยด้วยซ้ำ รับแมวแล้วก็สะบัดตูดไปเลย
ตอนนี้เราเลยไม่ไหวแล้ว เค้าปล่อยแมวออกมาบ่อยมาก หมาแถวนี้ก็ดุ กัดแมวตายไปหลายตัวแล้ว
เราก็เลยตัดสินใจเอามาหาบ้านใหม่ให้มันดีกว่า
ใครสนใจเลี้ยงแมวตัวนี้ติดต่อเราได้ที่ E-mail matsutuk@hotmail.com
ตอนนี้เค้าอายุได้ 3 เดือนแล้วค่ะ ใช้กะบะทรายเป็น กินอาหารเม็ดได้
วัยอยากรู้อยากเห็นเลยค่ะ ซนตามประสาแมวเด็ก
ใครสนใจขอให้เลี้ยงเค้าระบบปิด สามารถดูแลเค้า พาไปหาหมอ ฉีดวัคซีนตามวัย
มีความความรับผิดชอบและสามารถเลี้ยงดูเค้าได้ตลอดชีวิตของเค้าค่ะ

จากคุณ : hola amor
เขียนเมื่อ : 14 ก.พ. 55 22:25:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com