Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลูกหมาอายุ 1 เดือนหาบ้านค่ะ ติดต่อทีมงาน

ลูกหมาอายุ 1 เดือน คลอดเมื่อวันที่ 15 ม.ค. 55 หาบ้านค่ะ
เรื่องมีอยู่ว่าตอนน้ำท่วมเราพาหมาอพยพมาอยู่บ้านพ่อ เป็นหมาตัวเมียแม่ลูก แม่เป็นชิห์สุ ลูกเป็นหมาลูกครึ่งชิสุห์กับหมาไทย (รับเราสองแม่ลูกนี่้มาจากในห้องนี้ค่ะเมื่อปลายปี 53 )
ตัวลูกนี้เข้าสู่วัยเจริญพันธุ์ แต่ยังไม่ได้พาไปทำหมัน เพราะว่ารถเราจมน้ำ หารถอื่นไปก็ไม่มี
เราก็พยายามกักตัวหมาของเราไม่ให้เจอตัวผู้ รอดมาได้เป็น 2 อาิทิตย์
แต่สุดท้ายวันที่พ่อหารถได้จะพามันไปทำหมันตอน 8 โมงเช้า เราก็เลยปล่อยมันออกมาจากห้อง มาใส่กรงเตรียมออกเดินทาง
ตัวผู้ที่บ้านเลี้ยงไว้มันก็พังกลอน ทั้งสองเลยหลุดออกมาผสมกัน  1 ครั้งเท่านั้น ติดลูกเลย
เวลาผ่านไปประมาณ 60 กว่าวัน เด็กๆ ทั้ง 8 ลืมตามออกมาดูโลก

บ้านพ่อเรามีหมาตัวผู้ 2 ตัวแล้ว บ้านเรา มีเลี้ยงตัวเมีย 2 ตัว เราเลี้ยงเด็กๆ ทั้ง 8 ตัวไม่ไหว เลยขอพาเด็กๆ มาหาบ้านด้วยค่ะ  เราอยากให้เค้ามีคุณภาพชีวิตที่ดีถ้าอยู่กับเราั้ทั้งหมด คงดูแลได้ไม่ทั่วถึง บ้านเราและบ้านพ่อ เป็นบ้านทาวเฮ้าส์ด้วย ไม่มีบริเวณมากนั้น

ตอนนี้เด็กๆ ทั้ง 8 ตัวเริ่มกินอาหารอ่อนได้แล้ว เราให้เสริมด้วย แม่หมาน้ำนมเริ่มหมดแล้ว เราให้นมแพะชงให้กินเสริมด้วย เด็กๆ สุขภาพดีแข็งแรงทุกตัวค่ะ

มาเพิ่มเติมข้อมูลนะคะ ตอนนี้เด็กๆ อยู่ปากเกร็ดค่ะ ยังไงทิ้งข้อความไว้ในกระ่ืทู้นีไ้ด้เลยนะคะ จะทิ้งเป็นเบอร์ติดต่อ หรืออีเมล์ก็ได้ค่ะ เดี๋ยวกิ๊บจะติดต่อกลับไปนะคะ ตอนนี้ขอไปทำงานก่อนเดี๋ยวเย็นๆ จะมาตอบนะคะ

แก้ไขเมื่อ 15 ก.พ. 55 13:39:00

จากคุณ : atomicgibby
เขียนเมื่อ : 15 ก.พ. 55 13:16:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com