Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แมวตัวน้อย หลายสี หลายแบบ มาขอบ้านอยู่ค่ะ สังกัด กรงแมวป้าแก้วจ้า ติดต่อทีมงาน

เวลาเที่ยง ๆ ของวันที่ 14 ก.พ. 55 เสียงหวีดร้องโทรศัพท์ ระหว่างจขกท.นั่งกินข้าวกับเพื่อน

แหม...ใจคิดว่า มีหนุ่ม ๆ ที่ไหนหลงโทรมาวันนี้ว๊า....

แต่ชื่อที่ขึ้นโชว์ คือ "ป้าแก้ว" แว๊ก... ป้าแก้วหางานมาให้ทำอีกแน่ๆ แล้ว...

หลังจากได้คุย ก็ได้ความว่า มีคนหิ้วกรงแมว พร้อมลูกแมว 5 ตัว มายกให้ตรงป้อมยาม ที่แกเลี้ยงแมวจรไว้

คนหิ้ว หิ้วมาตอนไหน หน้าตาเป็นอย่างไร ไม่ทราบได้นะคะ เพราะเค้าแอบหิ้วมาทิ้งไว้อ่ะจ้ะ

สำคัญคือ เจ้าลูกมิ้วน้อย ทั้ง 5 โต๋ว มีสร้อยกระพรวน ด้วยนะเออ....

สันนิษฐานได้ว่า อาจเป็นคนที่ไม่ชอบแมว กับ คนรักแมว อยู่บ้านใกล้เรือนเคียง มีปัญหากัน เจ้าเหมียวเลยถูกแอบเอามาปล่อยค่ะ

เงื่อนไขของจขกท. สำหรับผู้รับเลี้ยงน้องแมวนะคะ

ขอให้เลี้ยงเค้าอยู่ในระบบปลอดภัย

ทุก ๆ คนที่อยู่ร่วมครอบครัว เห็นชอบในการเลี้ยง

ขอคนที่มีวุฒิภาวะ มีความรับผิดชอบ ต่อชีวิตที่ขอไปเลี้ยง ไม่ว่ายามเจ็บ ยามป่วย  ได้รับวัคซีนเมื่อถึงเวลาที่กำหนด

จขกท.ยินดีส่งมอบน้องแมวให้ถึงที่บ้าน  หากเป็นท่านที่อยู่ตจว. แต่มีสนามบิน สามารถส่งให้ได้นะคะ แต่ต้องมีการคุยเรื่องคชจ.ในการส่งแมวค่ะ

ติดต่อ จขกท. ที่ตามเบอร์นี้นะคะ กุ้ง 086-329-แปด ห้า สี่ ห้า ค่ะ

ขอขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ ลูกสาว ลูกสาว

update นะคะ น้อง 2 ตัวได้บ้าน คือ น้องบุญเงิน กะ น้องบุญนาคค่ะ ได้บ้านไปอยู่ด้วยกัน ^^

แก้ไขเมื่อ 15 ก.พ. 55 19:33:34

จากคุณ : ปล.คิดถึงเสมอ
เขียนเมื่อ : 15 ก.พ. 55 15:17:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com