Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++ อัพเดทรูปน้องวาเลนไทน์ (แมวเปอร์เซียที่หลงมาบ้านเรา) หลังจากอาบน้ำมาแล้วค่ะ +++ ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่น ขอขอบคุณทุกๆความคิดเห็นทั้งกระทู้เดิมและกระทู้ใหม่ที่แตกประเด็นมานี้นะคะ

วันนี้น้องสาวเอาวาเลนไทน์ไปอาบน้ำตั้งแต่ 09:15 น. กว่าร้านจะโทรให้เข้าไปรับปาเข้าไปบ่ายสองกว่า (นานแท้ ^^") น้องสาวถามเราว่าแมวจะโดนวางยาป่าวเนี่ย แห่ะๆแอบนอยด์ พอไปรับเค้าก็พาไปหาหมอต่อ คุณหมอชมใหญ่เลย โอ้โห หล่อมาก สุขภาพดีมาก เรียบร้อย น่ารัก  เชื่อง พูดรู้เรื่อง คุณหมอยังชมต่อไม่หยุด "วาสนาดีมากเลยนะคะเนี่ย ไม่ง่ายเลยนะที่แมวแบบนี้จะเข้าบ้านคนอื่น"

วาเลนไทน์เลยโดนจัดวัคซีนไป 1 เข็ม และหยอดยาถ่ายพยาธิ อีก 2 อาทิตย์คุณหมอนัดไปหยอดยาฆ่าไร เพราะไข่ไรเต็มเลยเป็นสาเหตุทำให้ขนเค้าร่วงง่าย วันนี้คุณแม่แมวมือใหม่เลยจัดเต็ม อาหาร ปลอกคอ กะบะ ทรายแมว ของเล่น หวี ถาดใส่น้ำและอาหาร นี่ได้ยินว่าจะซื้อขนมแมวให้ด้วย (ไม่ค่อยเห่อเลยค่ะคุณน้องสาว)

ตอนที่น้องไปรับวาเลนไทน์น้องบอกว่าวาเลนไทน์ดูหงอยหน่อยๆคนอาบน้ำบอกสงสัยกลัวเสียงไดร์ น้องสาวยังแอบระแวงแมวโดนวางยาป่าว ^^"  ตอนที่หาหมอเราบอกน้องว่าถามหมอด้วยนะแมวอายุเท่าไหร่ น้ำหนักเท่าไหร่ ปรากฎว่าเธอลืมถามค่ะ มัวแต่ตื่นเต้นเห็นแมวหล่อ -.-"

พอถึงบ้านก็ร่าเริงเหมือนเดิมวิ่งตามดุ๊กๆๆตลอด น้องก็เทข้าวให้วาเลนไทน์ก็กินได้เยอะ อิ่มแล้วก็กินน้ำ น้องเราก็เททรายลงกะบะไม่ทันได้ครึ่งถุงวาเลนไทน์กระโดดลงไปฉี่ทันทีค่ะ เยอะด้วย เก่งจริงๆ ^^

ส่วนเรื่องหาบ้านให้วาเลนไทน์คงไม่ต้องแล้วค่ะ เพราะคุณตาอนุมัติให้เลี้ยงแล้ว ก็ตั้งใจจะเลี้ยงเค้าแบบระบบปิดค่ะ แต่ถ้าเจ้าของที่พิสูจน์ได้ของเค้ามารับตัวคืนก็ยินดีเป็นอย่างที่สุด เพราะวาเลนไทน์จะได้อยู่กับเจ้าของที่แท้จริง

แอบดีใจกับบางความคิดเห็นที่บอกว่าวาเลนไทน์อาจจะมาหาบ้านใหม่ หาทาสรักใหม่ อิอิ คุณหมอที่ตรวจวาเลนไทน์ก็พูดทำนองนี้เหมือนกันค่ะ คุณหมอบอกว่าแมวสุขภาพดีมากแต่ไข่ไรเต็มเลยเหมือนกับเจ้าของดูแลไม่เต็มที่ และอาการเค้าไม่หวาดกลัวคนไม่เหมือนแมวที่กำลังเครียดเพราะหลงทาง

เอารูปวาเลนไทน์มาฝาก ไปชมกันค่ะ ^^

จากคุณ : ปิ่นโอปอ
เขียนเมื่อ : 16 ก.พ. 55 19:06:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com