Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามความเห็นหน่อยครับ มีแมวจรจัดเข้ามาติดพันแมวสาวแรกรุ่น ควรจะกีดกันมันมั้ย ติดต่อทีมงาน

คือตอนนี้เจ้าหมวยที่บ้านผม มันโตเป็นสาวแล้วอายุราวๆ 8 เดือนได้มั้ง ถ้าเป็นคนคงสัก 14-16 ได้มั้ง คราวนี้ก็มีแมวข้างนอกมาติดพัน ถ้าเป็นปกติผมก้คงไล่มันไปอยู่้แล้ว แต่ตัวนี้พิเศษตรงที่ มันทั้งแข็งแรง (กัดเก่ง) แต่นิสัยสุภาพเรียบร้อยไม่กัดกับแมวบ้านผม และ ฉลาดถึงจะระวังตัวแต่ก็ไม่กลัวคนจนเกินไป แถมดูนิสัยน่าจะเชื่อง ถ้ามันคุ้นกับคนมากขึ้น

เลยคิดอยู่ว่าควรจะเป็นพ่อสื่อให้มัน หรือ กีดกันมันดี แต่เจ้าหมวยของผมดูมันไม่ค่อยสนใจเท่าไร อยากจะเล่นท่าเดียว ถึงมันจะโตแล้ว แต่มันมีความลับอยู่อย่างคือ มันยังไม่เลิกดูดนมพ่อ (พิมพ์ไม่ผิด) เลย เพราะพ่อมันใจดีเลยปล่อยให้ดูดไม่ค่อยสนใจ มันเลยดูดจนโตเนี่ยแหละ ไม่รู้ว่าดูดไปแล้วมีน้ำนมออกมาหรือเปล่า

สรุปว่าผมจะส่งเสริมเพื่อให้ลูกที่ออกมา ฉลาดและแข็งแรงมากขึ้น หรือจะกีดกันเพื่อป้องกันไม่ให้แมวในบ้านมากเกินไปดีครับ
ถามขำๆนะครับไม่ซีเรียส ถือว่ามาคุยกันเล่นๆ ฮ่าฮ่าฮ่า

จากคุณ : ผมไม่ใช่คนดี แต่เป็นคนธรรมดา
เขียนเมื่อ : 16 ก.พ. 55 21:51:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com