Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปเที่ยวสวน บุกไปดูไม้ดอกไม้ประดับ ติดต่อทีมงาน

ไปสวนไม้ดอกไม้ประดับของคุณวิชา ที่ อ.หนองใหญ่ จ.ชลบุรีมาครับ ที่นี่นอกจากจะทำไม้ประดับเพื่อจำหน้ายแล้ว ยังเป็นแหล่งเรียนรู้สำหรับเกษตรกรและนักศึกษาจากวิทยาลัยเกษตรด้วยครับ โดยจะมีนักศึกษามาฝึกงานกันประจำ รุ่นต่อไปจะมาต้นเดือนมีนา ็เลยไม่ได้เจอ แต่ก็มีนักศึกษาระดับ ปวส ที่เคยมาฝึกงานได้กลับเช้ามาศึกษาหาความรู้จากคุณวิชาเพิ่มเติม จึงได้มีโอกาสพูดคุยกัน

ที่นี่จะมีลูกไม้ใหม่ๆมากมายครับ คุณวิชาเป็นนักปรับปรุงพันธุ์มือดีคนหนึ่งเลย จากที่ได้พูดคุยกันก็ได้ทราบแนวคิดและความรู้มากมายครับ มีข้อคิดดีๆได้ผมได้เพิ่มพูนความรู้มากยิ่งๆขึ้นไปอีก เวลา 4 ชม ที่อยู่ที่สวน เป็นเวลาที่คุ้มค่ามากๆเลยทีเดียว

สำหรับทริปนี้มีมาแต่ภาพถ่ายนะครับ จะเป็นอะไรบ้างนั้นบางส่วนผมก็จนปัญญาครับ จำชื่อไม่ได้เลยเดี๋ยวนี้

จากคุณ : ปุ้ม ครับ
เขียนเมื่อ : 19 ก.พ. 55 09:24:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com