Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เจ๋งน้อย !! ในวันที่เจ๋งน้อยกลับบ้าน (ขอคำแนะนำในหลายๆเรื่องจ้า) ติดต่อทีมงาน

ไม่รู้จะมีใครจำเจ๋งน้อยได้รึเปล่านะคะ เพราะเจ๋งน้อยไม่ได้มารายงานตัวที่ห้องนี้นานแล้ว ตั้งแต่ช่วงน้ำท่วมปีที่แล้ว เจ๋งน้อยก็หายไปพร้อมสายน้ำเลย เพราะพี่ๆที่อุปการะเจ๋ง รวมทั้งบ้านชั่วคราวของพี่ใจดีที่รับเจ๋งไปดูแล ก็โดนน้ำท่วมตามๆกัน ทำให้เจ๋งยังต้องอยู่ที่บ้านชั่วคราวจนกว่าน้ำจะลด ส่วนน้ำก็ทำหน้าที่หาบ้านเช่า เตรียมพร้อมรับเจ๋งกลับมา หาบ้านเช่าได้แล้วก็ยังรับเจ๋งกลับมาไม่ได้ เพราะติดน้ำท่วม พอน้ำลด พี่ที่รับอาสาจะไปรับเจ๋งก็ต้องกลับไปซ่อมแซมบ้านของตัวเองที่ดอนเมือง

เวลาล่วงเลยไปหลายเดือนเลยค่ะ กว่าทุกอย่างจะลงตัว ชุลมุนนิดหน่อย เมื่อวานนี้ พี่ที่ทำงานอาสาไปรับเจ๋งกลับมาให้ค่ะ เพราะต้องขึ้นไปทำธุระที่ กทม โดยที่น้ำไม่ได้ขึ้นไปพร้อมกับพี่เขา เพราะติดธุระในตัวเมืองระยอง และพี่เขาเพิ่งมาแจ้งกระทันหัน น้ำจึงยกเลิกนัดไม่ทัน พี่เขาจึงรับอาสาไปรับเจ๋งแทนน้ำพร้อมพี่ที่ทำงานของน้ำอีกคน ที่จะขึ้นไปทำธุระที่ กทม ด้วยกัน ทั้งนี้ ต้องขอขอบพระคุณพี่ๆทุกท่านที่มีส่วนเกี่ยวข้องกับภาระกิจพาเจ๋งกลับบ้านในครั้งนี้นะคะ ขอบคุณพี่โดดเด่นที่คอยสอบถามข่าวคราวของเจ๋งและแวะไปเยี่ยมเจ๋งแทนน้ำ ขอบคุณครอบครัวของน้าใจดีที่รับเจ๋งไปดูแลชั่วคราว แต่กลับต้องดูแลเจ๋งหลายเดือนโดยที่น้ำไม่ได้มีโอกาสช่วยเหลือหรือแบ่งเบาภาระใดๆ ขอบคุณพี่จากเว็บพันทิปที่คอยช่วยเหลือน้ำมาตลอดนะคะ และที่สำคัญ ขอบคุณโครงการเพื่อนข้างถนน ที่ดูแลเรื่องค่าใช้จ่ายของเจ๋งน้อย ในช่วงที่เจ๋งน้อยเข้ารับการรักษากับคุณหมอที่โรงพยาบาล

วันนี้เจ๋งน้อยได้กลับบ้านของเราเสียที บ้านที่น้ำและคุณแฟนหาเช่าเพื่อจะพาเจ๋งกลับมาอยู่ด้วยกัน แม้ค่าใช้จ่ายจะเพิ่มมากขึ้นในแต่ละเดือน แต่ก็ทำให้เรารู้จักดิ้นรนและหารายได้เพิ่มมากขึ้นจากงานพิเศษอื่นนอกเหนือจากงานประจำ

เจ๋งมีบ้านแล้ว น้ำจึงขออนุญาตแจ้งปิดเคสของเจ๋งเพื่อเปิดโอกาสให้น้องหมาเคสอื่นๆได้รับความอนุเคราะห์จากทางโครงการต่อไปนะคะ

ขอประเดิมด้วยรูปนี้จ้า เจ๋งน้อยแลบลิ้น  รูปมัวมากเพราะเจ๋งอยู่ไม่สุขเลยค่ะ ถ่ายรูปลำบากมากๆเลย

จากคุณ : บ้านสายไหม
เขียนเมื่อ : 20 ก.พ. 55 11:00:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com