Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หาบ้านให้ น้องแมว เพศเมีย สีขาวเทา อายุประมาณ 4 เดือน ติดต่อทีมงาน

ประวัติเด็กคนนี้ ค่อนข้างเศร้าถึงจะไม่เศร้าเท่าแมวๆ ที่โดนทำร้าย แต่เค้าก็โดนทำร้ายทางด้านจิตใจ

น้องชื่อ แฮปปี้ คิดว่าน่าจะมีคนพอจำได้ เมื่อประมาณ 2 - 3 เดือนก่อน เอาเจ้ารูปแฮปปี้มาให้ดู

ต้องขอเล่าประวัติน้องเค้าก่อน

เพื่อนเจอเจ้าแฮปปี้ เดิน โซซัดโซเซ (ไม่รู้ว่าเรียกว่าเดินได้มั้ย) กระย่องกระแย่ง อ่อนแรง เสียงร้องแหบแห้ง เหมือนขอความช่วยเหลือ เพื่อนจึงเก็บมา หลังจากนั้นก็ฝากเพื่อนอีกคนนึง ซึ่งเป็นเพื่อนสนิทกับโฮม มีหมา 9 ตัวแมวอ้วนๆอีก 1 ถือว่าสมาชิกค่อนข้างเยอะ

เพื่อนที่เก็บเ้จ้าแฮปปี้มาบอกว่า ฝากเลี้ยงแมวจนกว่าจะแข็งแรง กินข้าวได้เองจริงๆ
แต่พอถึงเวลา เพื่อนที่เก็บแฮปปี้ได้ กลับเลี้ยงไม่ได้ เค้าบอกว่าตัวเค้าไม่พร้อม ก็เข้าใจค่ะ
แต่คนที่รับฝาก ก็ไม่สามารถเลี้ยงแฺฮปปี้ ตลอดไปได้ เนื่องจาก ภาระที่บ้านเยอะมากแล้ว ตัวเค้าก็จะไปเรียน อเมริกา อีกไม่นาน ไม่อยากให้แม่เค้าดูแล สัตว์ในบ้านทั้งหมด

ต่อมา เพื่อนที่รับฝากได้พาแฮปปี้ไปเยี่ยมเพื่อนๆ แม่ทูนหัวทั้งหลายที่เคยป้อนนม
ครูที่โรงเรียนเดินมาเห็น จึงได้คุยกัน เค้าว่าน่าจะ พาแฮปปี้กลับบ้านได้ เป็นบ้านชั่วคราวระหว่างหาบ้าน ให้แฮปปี้ เพราะครูเค้าเดินทางบ่อยค่ะ กลัวเลี้ยงนาน เค้าจะผูกพันจะมีปัญหาตอนย้ายประเทศ

วันนี้แฮปปี้เลยมาหาบ้านค่ะ

ต้องขอบอกเลยว่า แฮปปี้ ซนมาก มากๆถึงมากที่สุด
ชอบกัดแรงๆ

เงื่อนไข ไม่มีอะไรมากค่ะ แค่อยากให้คนที่ัรับเค้าไป เข้าใจ ธรรมชาติของแมว ไม่ใช่พอเค้าทำอะไร ก็พาลจะไม่เลี้ยง สงสารเค้าค่ะ

โฮมเห็นเค้ามาแต่อ้อนแต่ออก อยากให้เค้าได้บ้านดีๆ ค่ะ โฮมไม่รู้แมวทำหมันได้เมื่อไหร่ แต่อยากใ้ห้ทำหมันให้น้องเค้าอ่ะค่ะ คงไม่หนักหนา อะไร

มั่นใจว่าจะไม่ย้ายที่ หรือ สถานที่ที่คุณอยู่เลี้ยงน้องได้
อยากให้เลี้ยงระบบปิดนะคะ แต่ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรค่ะ

ถ้ามีปัญหาอะไร ขอ นะคะ ให้ติดต่อ ยินดีรับน้องเค้าคืนนะคะ

นี่รูปตอนเจ้าแฮปปี้ มาแรกๆ วันแรกที่เราเจอกัน..

แก้ไขเมื่อ 20 ก.พ. 55 20:52:05

แก้ไขเมื่อ 20 ก.พ. 55 20:52:03

จากคุณ : homebuns
เขียนเมื่อ : 20 ก.พ. 55 20:51:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com