Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวน ช่วยเหลือน้องหมา 4-5 ตัวที่หนีรอดจากน้ำท่วมหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

จากกระทู้นี้ค่ะ
http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J11740405/J11740405.html
ทำให้เราอยากตั้งกระทู้ขอความช่วยเหลือ

เนื่องจากเหตุการณ์น้ำท่วม จึงมีน้องหมารอยคอมาแถว หอพักเราค่ะ(บ้านเราทำหอพัก) น้าเราเลยทำแพรให้เค้าอยู่กัน น้ำค่อยข้างลึกค่ะ เกือบๆคอได้มั้ง ป้าเราพายเรือไปให้ข้าวให้น้ำ จุดยากันยุงทุกวันจนน้ำลดค่ะ ตอนนี้เค้าไม่ไปไหนแล้ว สิงอยู่บริเวณหอพักเลยค่ะ กลางวันก็อาศัยหลบแดดนอนใต้รถ (ตรงข้ามเป็นอู้ซ่อมรถค่ะ) ใต้ตู้กดน้ำที่พอเราบ้าง บ้างทีก็แอบเข้ามานอนในหอบ้างแต่ป้าจะไล่ออกไปเพราะเกรงใจคนที่มาเช่าห้องค่ะ ทั้งป้าเราทั้งคนแถวๆนั้นช่วยกันให้ข้าวเค้านะค่ะ แต่ตอนนี้เค้าเริ่มอยากจะผสมพันธุ์กันแล้วค่ะ
***อยากขอความช่วยเหลือค่ะ มาทำหมั้นให้เค้าหน่อย***
บ้านเราอยู่ รังสิต สะพานแดง คลอง1 ธัญบุรี เข้ามาเกือบสุดซอยเลยค่ะ
เลี้ยงเค้าได้ค่ะ แต่อยากขอความช่วยเหลือเรื่องการทำหมั้นค่ะ
เค้าอยู่กันริมถนนเลยค่ะ ไม่มีรั้ว มีลูกหมาคงไม่ดีแน่นอน เย็นๆ เช้ารถวิ่งกันไปมา
มีรูปค่ะ 4-5 ตัวเราไม่แน่ใจเพราะ เราไปถ่ายตอนกลางวันเค้านอนหลบแดดกันอยู่^^

ตัวนี้หน้าจะเป็นจ่าฝูงค่ะ เห็นเย็นวิ่งนำตัวอื่นเดินเล่นไปมาในซอย

แก้ไขเมื่อ 22 ก.พ. 55 15:36:15

จากคุณ : Dr.King
เขียนเมื่อ : 22 ก.พ. 55 14:44:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com