Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

- แจ้งเปิดเคส - น้องนำโชค หมาจรจัดโดนรถทับมีแผลใหญ่มาก ณ สะพานแดง คลอง1 ธัญบุรีค่ะ [บัญชีฉุกเฉิน] ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ

ขออนุญาตตั้งกระทู้เปิดเคส น้องนำโชค หมาจรจัดโดนรถทับมีแผลใหญ่มาก ณ สะพานแดง คลอง1 ธัญบุรีค่ะ และเป็นเจ้าของเคสเองค่ะ

จากเมื่อวันที่ 20 ก.พ 55 เวลาประมาณ 1 ทุ่มอ่ะค่ะพอดีไปซื้อหมูปิ้ง เห็นน้องนำโชคนั่งอยู่ที่หน้าร้านก็เลยจะเอาหมูปิ้งให้เค้ากิน แต่เหลือบไปเห็นแผลของน้องนำโชคที่ใหญ่มากตรงขาหน้าบริเวณข้อพับ สอบถามแม้ค้าแถวนั้นบอกว่าน้องนำโชคโดนรถชนมาค่ะ ตกใจค่ะ แผลใหญ่จริงๆ ตอนแรกไม่รู้จะทำยังไงค่ะ แต่กลับไปห้องปรึกษาเพื่อนที่เป็น ผ/ช สัตวแพทย์ เพื่อนบอกว่าต้องรีบพาน้องนำโชคไปหาหมอโดยเร็วค่ะ รุ่งเช้าเรยไม่รอช้าค่ะ ก่อนไปทำงานก็ไปหาน้องนำโชค เพื่อที่จะถ่ายรูปน้องเค้า แล้วตั้งกระทู้ขึ้นมาค่ะ ตามลิงค์เลยนะคะ
http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J11735097/J11735097.html
เมื่อเช้านี้ก็เลยติดต่อพี่เอ และพาน้องนำโชคไปรักษาขอบคุณ บ/ช ฉุกเฉินมากค่ะ ที่รับน้องเค้าเข้า บ/ช ฉุกเฉินและได้รับการรักษาโดยคุณหมออ้อมแห่ง รพ.สัตว์รัตนาธิเบตศ์ 3 เราตามไปดูน้องนำโชคกันเลยค่ะ

จากคุณ : luv_2o
เขียนเมื่อ : 22 ก.พ. 55 15:28:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com